Mawallafi: Eugene Taylor
Ranar Halitta: 15 Agusta 2021
Sabuntawa: 1 Yiwu 2024
Anonim
His attitude towards you. Thoughts and feelings
Video: His attitude towards you. Thoughts and feelings

Tun farkon barkewar cutar, mun ji abubuwa da yawa game da hauhawar hauhawar COVID a kan ma'aikatan kiwon lafiya na gaba-gaba, musamman likitocin da ma'aikatan aikin jinya da ke kula da waɗanda ke asibiti tare da manyan lamuran. Amma duk da haka cutar ta yiwa wasu likitocin haraji, wato kwararrun likitocin tabin hankali, wadanda suka fuskanci hauhawar bukatar neman kulawa.

Don misaltawa, jefa ƙuri'a daga Majalisar Ƙasa ta Kiwon Lafiya ta nuna kashi 52% na ƙungiyoyin lafiyar ɗabi'a sun ga karuwar buƙatun ayyukansu. Binciken ya kuma nuna cewa kusan kashi ɗaya na ƙungiyoyin dole ne su rufe shirye -shirye duk da wannan ƙaruwa, wanda ke nuna raguwar ƙarfin aiki da asarar kudaden shiga.

Wannan yanayin ba shakka zai wahalar da masu aikin da ke kula da waɗanda ke da lamuran lafiyar hankali. Za a nemi su yi abubuwa da yawa da ƙarancin kaɗan, koda kuwa suna fuskantar ƙalubalen da ke da alaƙa da cutar.


Yana da mahimmanci cewa waɗannan ƙwararrun suna ba da fifikon walwalar su yayin da suke ba da kansu don ƙara yawan marasa lafiya da ke fama da matsaloli masu rikitarwa da tashin hankali. Kamar dai yadda muka ji a gaba na kowane jirgin sama, rikicin da ke haifar da asarar iskar oxygen yakamata ya zuga fasinjoji su ɗaure abin rufe fuska kafin taimakawa wasu.

Hanya ɗaya da masu aikin kiwon lafiyar kwakwalwa za su iya yin ƙarfe da kansu don abin da ke gaba shine ta haɓaka ƙarfin su na juriya. An bayyana shi azaman ikon murmurewa da sauri daga abubuwan da suka faru masu wahala, juriya zai taka muhimmiyar rawa wajen taimaka mana mu jimre da cutar, amma yana da mahimmanci musamman ga likitocin.

Yayin da juriya na mutum ke haifar da abubuwan da ke tattare da su, gami da jinsin halittu, tarihin mutum, muhalli da mahallin yanayi, mutane na iya haɓaka juriyarsu ta hanyoyi da yawa, gami da:

  • Dubi wahala a matsayin wata dama don ƙara ƙarfin gwiwa da ingancin kai. Kamar tambayar “gilashi rabin-fanko ko rabin cika” tambaya, sau da yawa akwai wata hanya don jujjuya hangen nesan ku kuma tabbatar da inganci.
  • Kauce wa yin kanka da yawa. Maimakon zama mafi girman sukar ku, yi la’akari da yadda za ku amsa wa aboki ko ƙaunatacce a cikin halin da kuke ciki.
  • Gina makamashi ta hanyar dangantaka. Abubuwa masu ƙarfi suna da mahimmanci don juriya na tunani. Su ne tushen tallafi, ginanniyar allon sauti, hanyar samun ra'ayi daban-daban kan aiki da rayuwa.
  • Fahimci bambanci tsakanin kamala da fifiko. Kalmar "aiki mafi wayo ba wuya" yana da mahimmanci. Za mu iya koya don haɓaka ƙimar mu da yawan aiki.
  • Tsaya a halin yanzu. Da yawa daga cikinmu suna damuwa game da abin da zai iya faruwa a nan gaba da kuma tunanin abubuwan da muka riga muka aikata. Maimakon haka, ya kamata mu fi mai da hankali kan nan-da-yanzu.
  • Yi aikin kula da kai. Ka mai da lafiyarka gaba ɗaya. A ci lafiya. Kasance mai aiki. Yi bimbini. Karanta. Kula da abin da ayyukan ke shafar yanayin ku kuma ku sanya su cikin ayyukan yau da kullun.

Bin waɗannan matakan na iya taimaka wa masu aikin kula da lafiyar kwakwalwa ba kawai su kula da kansu ba, har ma da kula da wasu. Yana taimakawa daidaita motsin zuciyarmu don mu zama masu ƙarancin amsawa da ƙarin amsawa, yana ba mu damar samun tausayin kanmu kamar yadda abokan cinikinmu ko marasa lafiya suke.


Nagari A Gare Ku

Abubuwa 4 Duk Abubuwa Masu Cin Gindi Suna Daidai

Abubuwa 4 Duk Abubuwa Masu Cin Gindi Suna Daidai

Cin ɗimbin yawa hali ne da ke ƙara zama ruwan dare, tare da ha a hen ha a hen cewa Amurkawa miliyan 1.5 za u ami BED nan da 2030.Cin abinci mai yawa yana iya canzawa daga mutum zuwa mutum kuma daga la...
Haka ne, Manya Manya Suna Jin Dadin Jima'i

Haka ne, Manya Manya Suna Jin Dadin Jima'i

A ranar 12 ga Nuwamba, 2019, ɗan jaridar Faran a Tiphaine Honnet ya buga " exualité aprè 60 an , la fin du tabou, le début du plai ir" (fa arar taken: "Jima'i bayan 6...