Mawallafi: Randy Alexander
Ranar Halitta: 26 Afrilu 2021
Sabuntawa: 14 Yiwu 2024
Anonim
Manyan Kalmomi 2 Muhimmiya Don Rungumi - Ba
Manyan Kalmomi 2 Muhimmiya Don Rungumi - Ba

Bani damar gabatar da ku ga ɗayan mahimman ra'ayoyi a cikin ƙwararru da rayuwata. Wannan tunani mai canzawa na gaskiya na iya sauƙaƙe damuwa, inganta warkarwa, da ƙarfafa haɓaka dangantaka.

Ina magana ne akan “duka/da.”

Tushen duka/kuma shine abubuwa da yawa na iya zama gaskiya a lokaci guda kuma kowa yana da 'yancin ƙwarewarsa, komai abin da wani ke fuskanta. Ba wata juyi mai juyi ba, amma a cikin duniyar da ke haɓaka tsarin jimlar sifili don martani na motsin rai da yanayin mutum, duka/kuma za su fasa duniyar ku a buɗe.

Dukansu/Kuma Hanyar zuwa Ƙwarewar Motsa Jiki

Dukansu/kuma suna cewa zaku iya kuma kusan tabbas za ku ji fiye da abu ɗaya a lokaci guda. Kuna iya jin duka masu godiya da jin haushin matsi na iyaye. Kuna iya jin daɗin farin ciki duka ta babban matsayi mai ƙarfi kuma sadaukarwar da take buƙata ta mamaye ku. Kuna iya jin daɗin godiya duka don kasancewa a gida tare da yaran ku kuma tarko da ayyukan ta. Kuna iya ƙaunar aikinku kuma kuna fatan kuna samun ƙarin lokaci tare da dangi. Kuna iya jin duka buri da gamsuwa.


Dukansu/kuma suna girmama cikakkiyar rikitacciyar gaskiyar da rayuwa ke gabatarwa. Lokacin da kuka fuskanci rashi mai muni kamar mutuwa, kisan aure, rabuwa, ko canjin rayuwa, zaku iya jin baƙin ciki da sauƙi. Kuna iya jin duka baƙin ciki da godiya. Kuma mamaye. Kuma fushi. Kuna iya jin duka biyun sun lalace ta ƙarshen dangantaka kuma kuna da tabbacin cewa ƙarewa shine yanke shawara daidai.

Yin Dakin Ciwon Kowa

Bugu da ƙari, yin ɗimbin yawa don motsin zuciyarmu, duka/kuma yana ba da dama ga abubuwan da mutane da yawa ke fuskanta, ba tare da la'akari da wanene “ya fi muni” ba. Maimakon rage ƙimar mu saboda wani yana da muni, (ko dai zan iya jin zafi ko za su iya, kuma tunda nasu ya fi muni, yakamata in zama lafiya), duka/kuma sun ce ku duka za ku iya jin abin da kuke ji kuma akwai daki ga ciwon kowa.


A cikin ko dai/ko duniya, mahaifiyar da ke da damar kula da yara yakamata kawai ta ji godiya da gamsuwa saboda bayan duka, akwai uwaye guda ɗaya a can suna yin ayyuka biyu. Amma wahala da wahala ba kek bane. Akwai dakin gwagwarmayar mata duka ba tare da kwatantawa ba. Ciwon kansa na wani ba ya sa mura ta zama mai wahala; kawai yana nufin cewa wani yana da ciwon kansa. Dukansu gaskiya ne kuma suna iya zama tare ba tare da rage ɗayan ba.

Barin Kowa/Ko Hankali

Wani wuri a kan hanya, ko dai/ko ya zama babban yanayin fahimta. Mun koyi cewa ƙwarewar mu ɗaya ce kuma madaidaiciya. Za mu iya jin abu ɗaya a lokaci guda. Mun kuma koyi cewa a fuskar zafin wasu, babu wurin namu. Ba haka bane.

Abin Duka/Kuma BA NE

Dukansu/kuma ba maƙiyin godiya bane ko hangen nesa. Ba ya inganta wallowing. Maimakon haka, duka biyu/kuma suna ba da damar cikakken ƙwarewa, duka dangane da abubuwa da yawa da za mu iya kuma za mu ji a lokaci ɗaya ba tare da la’akari da yadda wasu ke fuskantar rayuwarsu ba. Dukansu/kuma suna ƙirƙirar ɗakin numfashi don ku iya yin aiki ta hanyar gogewa ba tare da hukunci ba.


Idan kun kasance kuna aiki ko dai/ko tunani akai -akai, duka biyu/kuma zasu buƙaci lokaci da niyya don ɗauka. Zai buƙaci lokacin hankali don tambayar kanku abubuwa kamar:

  • "Shin duka biyun za su iya zama gaskiya?"
  • "Zan iya jin abubuwa da yawa lokaci guda?"
  • "Shin zai yiwu zafin wannan mutumin ba yana nufin dole in zama lafiya yanzu ba?"
  • "Zan iya lura da abin da nake fuskanta ba tare da hukunci ba?"

Amma kuna iya lura cewa wannan izinin daga kanku zai ji daɗi kamar taimako.

Labarai Masu Ban Sha’Awa

Dalilin Da Ya Sa Mutane Suke Rarraba Ka'idodin Makirci

Dalilin Da Ya Sa Mutane Suke Rarraba Ka'idodin Makirci

Wani binciken NPR/Ip o na baya -bayan nan ya nuna cewa Amurkawa da yawa un yi imani da ra'ayoyin rikice -rikicen iya aKa'idodin ƙulla makirci una da kamanceceniya da auran nau'ikan wa an t...
Halin Ginawa a Wasannin Matasa

Halin Ginawa a Wasannin Matasa

Kwanan nan, ina karanta akon aboki a kafafen ada zumunta game da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Pop Warner na ɗan a. Na ka ance ina bibiyar akonnin don ganin yadda yaran ke yin kwalliya a ƙar hen ga ar kaka...