Mawallafi: Judy Howell
Ranar Halitta: 1 Yuli 2021
Sabuntawa: 13 Yiwu 2024
Anonim
Matasa Sun Yi Zanga zangar Bukatar Rage Tsadar Aure - Barkwanci
Video: Matasa Sun Yi Zanga zangar Bukatar Rage Tsadar Aure - Barkwanci

Kwanan nan, ina karanta sakon aboki a kafafen sada zumunta game da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Pop Warner na ɗansa. Na kasance ina bibiyar sakonnin don ganin yadda yaran ke yin kwalliya a ƙarshen gasar kakar. Abokina ya bayyana cewa sun shiga ƙarin lokacin aiki sau uku don cin wasan. Na yi tunani a raina, Kai, wannan yana ɗaukar ɗan juriya da koyar da haƙuri . Bugu da ƙari, na yi tunani a kaina, Shin wannan kocin yana da isasshen horo don ya iya tantance halayen mutum wanda zai shafi 'yan wasan sa a cikin waɗannan yanayi? Shin ya san kowane ɗan wasa daban -daban wanda ya isa ya san wanda zai tashi tsaye ya tashi tsaye? A wannan shekarun, yanayi yana ƙayyade wasu halaye?

A matsayina na koci kaina, kuma mai ba da shawara game da ilimin halayyar motsa jiki, imani shine cewa abubuwan da suka faru kamar waɗannan sun fara siffanta hali. An bayyana halin mutum a matsayin "jimlar halayen da ke sa mutum ya zama na musamman" (Weinberg da Gould, 2015, shafi na 27). Mutane suna nuna hali ta masu canji waɗanda ke shafar su a cikin muhallin su. A cikin waɗannan jerin wasannin musamman, masu horarwar sun fara ganin shugabannin matasa waɗanda suka tashi tsaye da wasu 'yan wasan da suka durƙusa saboda matsin lambar wasan. Wani lokaci babu yadda za a yi a tantance yadda matasan 'yan wasa za su yi a lokacin da ake fuskantar matsaloli da matsin lamba. Abin da ke da kyau game da irin wannan gasa ita ce, waɗannan 'yan wasan ƙanana ne kuma suna iya koyon ko su wanene da yadda za su yi. 'Yan wasa ba za su iya tantance yadda za su yi a nan gaba ba. Suna iya zaɓar gwadawa da canza ayyukansu, amma har yanzu suna iya durƙusa yayin fuskantar wahala. Wannan shine ke gina ɗabi'a kuma yana koyar da darussan fiye da shekarun su. Yana komawa fada ko gudu.


Akwai abin da za a faɗi don gina ɗabi'a tare da yaran da ke fuskantar wasannin da ke haifar da matsi sosai. Lokacin da waɗannan 'yan wasan za su yi wasa a cikin karin lokaci sau uku, kawai sun yi wasa. Waɗannan masu horarwa dole ne su ƙware ƙwarewa da ɗabi'a wanda ya ƙarfafa waɗannan matasa 'yan wasa su fita su yi wasa don cin nasara.

Duk da akwai wasu sifofi na asali da aka girka a cikin ɗabi'a, akwai masu canji da yawa waɗanda za su ba da gudummawa ga juriya da daidaiton ɗabi'a yayin abubuwan wasanni. Ina alfahari da cewa ƙungiyar da nake magana ta fito daga yankina (Abington). Waɗannan yaran sun cancanci duk abin da suka cim ma a wannan shekara. Darussan da suka koya a wannan kakar za su ɗauke su har tsawon rayuwarsu. Godiya ga masu horarwa saboda rashin tura 'yan wasan da suka ɗan ja baya saboda matsin lamba, kamar yadda wasu masu horarwa za su jefa waɗancan' yan wasan zuwa zakuna.


Lokacin koyar da yara, dole ne mu tuna cewa za su yi girma ta hanyoyi daban -daban a lokuta daban -daban da yanayi daban -daban. Barin su suyi girma kamar yadda waɗannan masu horarwa suka yi, a cikin wannan jerin jerin wasannin da ke cike da damuwa yana nuna damuwa ta gaske ga 'yan wasan da jindadin hankalinsu. Barin waɗannan yaran su zauna waje na iya yin wahayi zuwa gare su don ci gaba da gaba ko taimaka musu wajen gane cewa wasan ƙwallon ƙafa bazai zama abin da suke so ba. Ko kaɗan, wannan ya kasance ƙwarewar ilmantarwa mai mahimmanci ga waɗannan yaran waɗanda daga cikinsu za su iya girma a matsayin 'yan wasa da daidaikun mutane. Bugu da ƙari, Taya murna ga Abington Raiders da masu horar da su.

Wallafa Labarai

Dokokin Masu Laifin Jima'i na Halloween

Dokokin Masu Laifin Jima'i na Halloween

Halloween lokaci ne mai ban ha'awa ga yara. Koyaya, kuma lokaci ne da iyaye za u damu yayin da yara ke zuwa gidajen baƙi a cikin duhu, kuma mu amman lokacin, a game da manyan yara, una tafiya ba t...
Hikimar "Ba Laifi Na bane"

Hikimar "Ba Laifi Na bane"

A wa u lokuta ina tunanin cewa mafi mahimmancin ga kiya hine waɗanda muke yawan mantawa akai -akai, kuma ɗayan u hine: Idan aka kunna kanmu, ba za mu iya ƙaunar wannan rayuwar ba. Juya kanmu yayi mana...