Mawallafi: Judy Howell
Ranar Halitta: 3 Yuli 2021
Sabuntawa: 16 Yuni 2024
Anonim
Tashi, Faɗuwa, da Haihuwar Kocin Ma'aikata - Ba
Tashi, Faɗuwa, da Haihuwar Kocin Ma'aikata - Ba

Wannan hadadden gogewa ne na ƙwarewa da masu koyar da rayuwa da na sani da na kaina. Yana sanya darussan rayuwa a gare mu duka.

An canza bayanan da ba su da mahimmanci don tabbatar da annoci.

Robin ta kammala karatun digiri daga Jihar San Francisco U tare da digiri a cikin Ingilishi kuma ba ta da masaniyar abin da take so ta yi don aiki, ko ma, a ƙasa, tana shirye don ɗaya. Amma maimakon yin rayuwa, rayuwa ta yi: Abokinta ya yi rajista don kwas kan yadda za a zama mai koyar da aiki, don haka Robin ma ya yi.

Wasu daga cikin horon sun mai da hankali ne kan yadda za a tallata wata sana’a mai zaman kanta. Robin ba ta son tallan tallace -tallace, amma don guje wa abin kunya na samun kyakkyawan ofis ɗin da take so amma tare da ƙarancin abokan ciniki da ke zuwa don biyan ta, ta tilasta wa kanta aika imel ga duk abokanta da dangin ta suna sanar da buɗe sabon aikin koyar da sana'arta, ƙwararre a cikin mutane kamar ta: 20-wani abu masu digiri na zane-zane masu sassaucin ra'ayi waɗanda ba su san irin aikin da za su bi ba ko kuma yadda za su iya samun kyakkyawan aiki.


Ga mamakin Robin, dozin abokai da dangi sun yi rajista don neman shawara ta farko kuma, godiya a wani ɓangare na horon tallace -tallace da ta samu a cikin koyarwar ta, bakwai sun yi rajista don kunshin da aka biya.

Cike da farin ciki, Robin ya shirya tsaf don kowane zaman kuma tare da nasarar cin mutuncin ta da kuma zaman zama abin nishaɗi, kusan kamar tattaunawa tsakanin abokai, abokan cinikin ta sun gamsu kuma sun ba da shawarar Robin ga abokan su. Alas, sun ba da shawarar Robin kafin su kai ga biyan kocin: Shin sun sami aiki a cikin aikin da suka zaɓa, kuma mafi mahimmanci, sun gamsu a wannan aikin?

Kusan duk abokan cinikin Robin sun zo da jagora ɗaya ko fiye na aikin da suka ji daɗi. Kuma duk sun zo tare da cikakken kwalejin ƙwarewar neman aiki: ci gaba, bayanin martabar LinkedIn, da rubutun wasiƙa, fasahar sadarwar, da ƙwarewar yin tambayoyi ta hanyar hirar bidiyo mai ban dariya.

Amma ɗaya daga cikin abokan cinikin Robin guda bakwai ne kawai suka isa aikin da aka nufa da su, wanda Robin ba zai yi hasashen zai zama wanda aka yi hayar ba, amma wannan abokin cinikin ya yi kaurin suna, musamman a harkar sadarwa, gami da kafafen sada zumunta. Kuma ko da abokin cinikin bai gamsu da aikin da ta sauka ba.


Biyu daga cikin sauran abokan cinikin Robin sun ƙare zuwa karatun digiri a matsayin motsa jiki mai ƙarfi, sauran hudun sun bar son Robin da ƙwarewar horarwa amma aikinsu har yanzu yana kan layin farawa, kuma mafi muni, sun ɗauki babban nasara ga kansu -isam. Saidaya ya ce, "Duk da duk dabarun neman aikin, a ƙarshe, koyaushe suna ɗaukar wani, wataƙila wani mai wayo, wanda ya ƙware musamman ko gogewa, ko kuma wani abin."

Robin kuma yana da wanda zai zama mai canjin aiki amma abokin cinikin ya ƙare yana zaɓar ci gaba da aikin ta na yanzu duk da cewa ba ta jin daɗin hakan. Abokin cinikin ya yi kuka, "Babu wanda ya so ya yi hayan sabuwar sabuwa lokacin da za su iya hayar wani mai gogewa, kuma yana jin haɗarin komawa zuwa wani digiri. Har yanzu zan zama sabuwar sabuwar kuma tsofaffi. Kuma bayan duk lokacin da kudin makaranta, wani ma'aikaci zai ɗauke ni aiki don aikin da nake so fiye da abin da nake da shi yanzu? "

Tsawon watanni, Robin ta yi ƙoƙarin rashin tunani game da mummunan sakamakon abokan cinikin ta. Abokan cinikin ta suna son ta, tana son zaman, tana samun kuɗi, kuma tana iya gaya wa dangin ta da abokan ta cewa ta samu nasarar dogaro da kai. Amma wata rana, lokacin da abokin ciniki, wanda ya yi aiki tukuru don samun aiki, ya tafi cikin hawaye, Robin ya koma baya. Ta ƙare, wataƙila ba daidai ba, cewa yawancin mutanen da za su biya mai ba da shawara kan aiki ba sa gasa a kasuwar aiki don kyawawan ayyuka na fararen fata.


Mafi damunta, Robin ya fara ne kawai shawara abokan cinikinta akan makullin kyakkyawan ci gaba da bayanin martaba na LinkedIn, amma yayin da abokan cinikinta ke fuskantar matsalar samun aiki, ta ɗauki ainihin rubuta su, wanda a yanzu tana jin laifi game da: “Bai fi kyau iyaye su rubuta aikace -aikacen kwaleji na yaro ba. rubutu. ”

Bugu da ƙari, ta yi tunani, "Shin ina yin adalci wajen karɓar kuɗi daga abokan cinikin da ba ni da kwarin gwiwa na iya samun kyakkyawan aiki na fararen fata? Shin ina yin adalci wajen koyar da mutane masu matsakaicin matsayi kan yadda ake yin babban aikin nema lokacin, idan abokin ciniki ya yi nasara, yana iya samun aiki a kan ƙwararren mutum wanda ba shi da kuɗin hayar bindiga da aka ɗauka ko kuma wanda bai ji yana da ɗabi'a da kyau ya bayyana a matsayin ɗan takarar da ya fi shi/shi ba a gaskiya ya kasance.

Don haka Robin a ƙarshe ya daina tallatawa kuma, a cikin 'yan watanni, aikinta ya mutu, inda ta yanke shawarar zama cikakkiyar uwar gida-gida.

Lokacin da yaran Robin suka kai shekaru 12 da 10, ta yi wahala ta ba da hujjar ci gaba da kasancewa mahaifiyar gida ta cikakken lokaci, ga mijinta, abokai, da kanta. Baya ga haka, ta fara kosawa, don haka ta yanke shawarar tayar da aikinta. Amma a wannan karon, ta yanke shawarar mai da hankali kan taimaka wa mata masu zaman gida-gida su rayu cikin wadata amma ba ta hanyar aiki ba. Ta yi tunanin hakan zai fi sauƙi fiye da samun ma'aikata su biya abokan cinikin ta.

Kuma tayi gaskiya. Ta taimaka wa abokan cinikinta su fayyace maƙasudin alaƙar su, ko suna son yara, abin da za su yi a matsayin abin ƙira, da kuma sa kai. A cikin tsari, ta taimaka wa mutane game da alaƙar su da batutuwan renon yara, har ma ta taimaka wa abokan cinikin biyu waɗanda ke aiki don warware matsala tare da maigidan nasu.

Nasarar da Robin ya samu a cikin aikinta na sake mayar da hankali ya motsa ta ta tallata shi, kuma tare da babbar hanyar sadarwar abokai na gida-gida, ba da daɗewa ba ta sami duk aikin da take so: sa'o'i 20 a mako kuma tana ba da gudummawa ga samun kudin shiga na iyali. . Kamar yadda yake da mahimmanci, tana jin cewa sabon abin da ta mayar da hankali ba ya haifar da wani saɓani na ɗabi'a da aka saka cikin aikin koyar da aikinta.

Takeaway

Darussan da ke gaba suna cikin labarin Robin:

  • Yi hattara da fadawa cikin sana’a, kamar yadda Robin ta yi lokacin da ta zaɓi zama mai koyar da sana’a kawai saboda abokin ta na biye da ita. Kamar yadda muhimmiyar sana’a take, mutane da yawa sun ƙare cikin sana’a fiye da haka bisa ga zaɓi. Kada ku bari rayuwa ta yi muku; yi rayuwa.
  • Tsoron kunya abin motsawa ne na kowa. Ta yaya za ku yi amfani da hakan don motsa ku don yin abin da ya kamata ku yi amma ku jinkirta? Misali, muna shiga lokacin shigar da haraji. Ka yi tunanin irin abin kunyar da za ka ji idan ka kasa yin fayil akan lokaci kuma dole ne ka gaya wa danginka cewa dole ne ka biya hukunci mai tsauri?
  • Musamman a cikin tattalin arzikin mu na COVID-lamed, gini da amfani da hanyar sadarwar ku yana da mahimmanci kamar koyaushe.
  • Sau da yawa, gamsuwa na abokin ciniki ko gamsuwa da abokin ciniki ya dogara gwargwadon ko ƙwarewar tana da daɗi kamar ko sakamakon yana da kyau.
  • Canza sana'o'i ya fi wahala fiye da yadda wasu hotunan kafofin watsa labarai ke ba da shawara. Sau da yawa yana buƙatar ɗimbin komawa zuwa makaranta tare da fatan za ku iya shawo kan wani ya ɗauke ku aiki, tsoho sabon, akan gogaggun 'yan takara, kuma don samun aiki mafi kyau fiye da yadda kuke da shi a da.
  • Yawanci yana da sauƙi a shawarci mutane kan yadda za su canza rayuwarsu fiye da shawo kan mai aiki don ɗaukar su aiki. Wannan ba haka bane idan kuna aiki tare da 'yan takarar taurari, amma taurari kaɗan suna jin buƙatar biyan kocin aiki.
  • Kada ku bari nasara da nishaɗin abin da kuke yi ya makantar da jituwa da ɗabi'a.

Na karanta wannan da ƙarfi a YouTube.

Sanannen Littattafai

Ya kamu da batsa? Yadda Ake Komawa Cikin Gudanarwa

Ya kamu da batsa? Yadda Ake Komawa Cikin Gudanarwa

Jack ɗan aurayi ne au-da-mako wanda zai ruga hafukan bat a yayin da yake da ranar damuwa a kan aikin a, lokacin da yake jin daɗi, lokacin da yake on ani. Amma a cikin watanni, da yanzu hekaru, abin da...
Wanene Yafi Gamsuwa Da Gamsar Da Jima'i?

Wanene Yafi Gamsuwa Da Gamsar Da Jima'i?

Mutane da yawa, ba tare da la'akari da hekaru ko jin i na rayuwa ba, una on gam uwa da jima'i -ban da ka ancewa mutane ma u lalata. Babban tambaya a cikin dangantakar adaukarwa ita ce yadda za...