Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 10 Afrilu 2021
Sabuntawa: 14 Yiwu 2024
Anonim
Anger Management Part 1 | Counselor Toolbox Podcast with Dr. Dawn-Elise Snipes
Video: Anger Management Part 1 | Counselor Toolbox Podcast with Dr. Dawn-Elise Snipes

Iyaye da yawa suna da wahalar sanin inda za su ja layi tsakanin ɗabi'ar ɗalibin ɗalibin ɗalibin ɗabi'a da burin su na son ɗansu ya ci nasara. Wasu iyaye suna da sha’awar cin nasara har ta kai ga yin baƙin ciki har ma da ɓacin rai lokacin da ɗansu ya yi rashin nasara a wasanni. Iyayen da ke amsa wannan hanyar galibi ba su da masaniya game da mummunan tasirin da za su iya yi kan ikon ɗansu na yin nasara don haka ya ci nasara. Ba tare da sani ba, halin kishi na iyaye na iya tsoratar da yaro wanda har yanzu yana tunanin yadda cin nasara, ƙwarewa, kasancewa memba na ƙungiya mai kyau da kuma nuna kyawawan halaye duk suna mu'amala. Ga yaro, tsaka -tsaki tsakanin faranta wa iyaye rai da ɗaukar ra'ayin kansu kan cin nasara da rasawa sau da yawa aikin daidaitawa ne. A zahiri, binciken ya nuna cewa iyayenta masu fa'ida sosai na iya hana aikin ɗan yaro saboda damuwar cikin cikin yaron da ta kawo wannan ƙarin damuwa.

Akwai bincike don tallafawa cewa yara ƙanana sun fara yin wasanni ba tare da ƙarfin nasara ko rashin nasara ba. Iyayen da za su iya samun nasarar tallafa wa wasan ɗansu na yin hakan ta hanyar ba da tallafin kayan aiki da kuɗi, ba da amsa mai kyau da ƙarfafa ƙimar haɗin gwiwa da ƙwarewar fasaha. Waɗannan iyayen suna ƙyale yaransu su haɓaka tunaninsu na gasa kuma suna yin taka tsantsan don kada su yi tasiri kan wannan tsari.


A cikin al'adunmu da ke da alaƙa iyaye suna amincewa da sha'awar kansu don samun yaro "nasara." Iyayen da suka sani sun hana kansu yin tambayoyi kamar, “Shin kun ci nasara? Menene sakamakon? Manufofi nawa kuka sanya? ” Sun gane cewa yanayin tantance waɗannan tambayoyin na iya zama abin tsoro ga yaro. Mene ne idan amsar ba ta da kyau akan duk ƙidaya uku? Ba abu ne mai sauƙi ba ga yaro ya ba da labari mara kyau ga mahaifin da ya saka hannun jari sosai. Na san yara na ƙarya da bayar da rahoton ƙarya, sakamako mai kyau don guje wa ɓata wa iyaye rai. Bayan haka, iyaye su ne mutanen da yara ke son faranta wa rai.

Anan akwai wasu nasihu kan yadda iyaye za su iya inganta ra'ayi mai kyau game da gasa kuma ba da damar ɗansu ya haɓaka tunaninsu na nasara da rashin nasara:

  • Matsakaita tambayoyinsu game da cin nasara, rashin nasara da zira ƙwallo bayan wasa. Tabbas iyaye suna so su sani, amma riƙe wannan tunanin galibi ya fi kyau har sai yaron ya ba da bayanan.
  • Bada masu horarwa su yanke shawara game da matakin ƙwarewar yaro, aikin ƙungiyar da lokacin wasa. Bari masu horarwa su ba da shawarwari kan yadda za su bayar da tallafi mai kyau. Karɓar jagora daga masu koyar da yara kwatankwacin yarda da shi daga malaman su.
  • Yi la'akari da girmama dalilan ɗansu na son shiga wasanni. Akwai yara da yawa waɗanda ba shine ainihin dalilin motsawa ta cin nasara ba. Soyayyar su da sha'awar kasancewa tare da abokan su a matsayin ƙungiyar ƙungiya na iya haifar da nasara. Idan sun ci nasara, mai girma! Amma haɗin ƙungiya na iya zama na farko.
  • Gane da kuma shawo kan duk wata dalilan da ba su dace da sha'awar yaron da sha’awar yin wasanni ba.
  • Kalli gasa a matsayin wani bangare na wasannin ƙungiya, ba mahimmanci ko ƙasa da mahimmanci fiye da sauran abubuwan da aka gyara. Yin gasa mafi mahimmanci yana yin tasiri mara kyau saboda damuwar da ke sanyawa yaro ya ci nasara maimakon wasa da kyau, jin daɗi da koyo ta hanyar aiwatarwa.

Don ƙarin nasihu da bincike je zuwa TrueCompetition.org, gidan yanar gizon da David Shields ya kafa, mataimakin farfesa na ilimin halayyar ɗan adam a Kwalejin Al'umma ta St. Louis.


Hakkin mallaka, 2013

Matuƙar Bayanai

Dalilin Da Ya Kamata Mutane Su Daina Yin Alfahari A Social Media

Dalilin Da Ya Kamata Mutane Su Daina Yin Alfahari A Social Media

"Ku cika amma kada ku yi alfahari." - Lao Tzu Makonni kadan da uka gabata, yayin da nake duba abincin LinkedIn na, na yi mamakin ganin wani mat ayi daga anannen farfe a na tallan tallace-tal...
Koma Makaranta A Lokacin COVID-19

Koma Makaranta A Lokacin COVID-19

Kar hen bazara galibi yana kawo jitter na komawa makaranta, amma a wannan hekara, babu hakka za a ami ƙarin damuwa aboda COVID-19. Iyalai una da damar hirya yaran u don wannan abon “na farko,” farawa ...