Mawallafi: Eugene Taylor
Ranar Halitta: 14 Agusta 2021
Sabuntawa: 12 Yiwu 2024
Anonim
Hafsat Idris ta bayyana hotuna manyan yayan ta da bata fiya bayyana su ga duniya ba
Video: Hafsat Idris ta bayyana hotuna manyan yayan ta da bata fiya bayyana su ga duniya ba

Bayyanar da kai na raunin jima'i tambaya ce da yawancin waɗanda suka tsira ke tunani. "Shin zan bayyana ko a'a, kuma idan haka ne, wa, a wane yanayi, kuma ta yaya ya fi dacewa a yi?" Wasu suna zaɓar bayyanawa da yawa (misali, aika saƙon kafofin watsa labarun ga abokai da dangi) yayin da wasu na iya zaɓar kada su bayyana (misali, ba za a gaya wa rai ba, har ma da matar wani).

Wani binciken da Gundersen da Zaleski suka yi kwanan nan (2020) sun gano cewa dalilin waɗanda suka buga labaran cin zarafinsu ta yanar gizo ya faɗi cikin manyan jigogi huɗu: “Ba na son a sake yin shiru”; "Na sanya wa kaina suna mai albarka"; "Shinge yana fara samun ramuka a ciki da zarar kun bayyana (misali don shinge tare da wasu)"; da "Bayyana kaina wani nau'i ne na sabuntawa." Wadanda suka halarci taron sun himmatu don bayyanawa don karfafawa mutum da bayar da tasu gudunmawa ga babban labarin kan layi na wadanda suka tsira.

Koyaya, zaɓin bayyanawa na iya zama sabani tare da damuwa na koma -baya, tasiri akan alaƙa, ko jin fallasa/rauni. Yana iya zama haɗari don bayyanawa, ba wai kawai don tsoron karɓar martani mara inganci ba har ma don ainihin damuwa na ramuwar gayya ko haɗarin da ya haɓaka. Amsar mara kyau daga wasu na iya dakatar da bayyanawa nan gaba. Kamar yadda binciken Ahrens (2006) ya nuna, lokacin da mutane ke fuskantar munanan martani bayan bayyanawa, ba sa iya sake bayyanawa, mai yuwuwar yin katsalandan da karɓar magani da warkarwa. Duk da haka, ana iya samun matsin lamba don bayyanawa ma'aikatan kiwon lafiya, membobin dangi, ko kuma alaƙar da ke tsakanin mutum.


Bari mu ce kun zaɓi kada ku bayyana, saboda wannan yana da fa'idarsa. Misali, rashin bayyanawa na iya karewa daga hukunci, zage-zage, zargi, amfani da bayanan azaman makami a kanku, ko kuma ta ɓata dangantaka. Yayin da rashin bayyanawa na iya warware wasu batutuwa game da sirrin sirri, yana iya haifar da wasu batutuwa kamar jin cewa akwai shamaki tsakaninku da wasu. Idan kun zaɓi kada ku bayyana, kuna iya jin wani ɓangare na ku mara inganci ne kuma yana ɓoye wani abu mai mahimmanci a rayuwar ku. Bayyanawa kuma yana nufin babu tallafi game da abin da ya faru. Menene idan an jawo ku ko kuna da halayen da suka shafi rauni, wasu ba za su fahimta ba kuma ba za su iya taimaka muku ba. Hakanan, idan kun janye daga wasu, kuskure zasu iya mamakin abin da suka aikata ba daidai ba, ko me yasa baku son su kuma.

A gefe guda, wasu na iya zaɓar bayyana wa wasu, wataƙila su ba da amana ga wasu abokai na kusa, ko mai ba da shawara, ko abokin soyayya. Za a iya samun fa'idodi da yawa don bayyanawa kamar taimaka wa kanku da wasu su fahimci abin da ya faru, haɓaka kusanci, amincewa, da haɗin gwiwa tare da wasu, yana ba ku dandamali don sadarwa game da dabarun magancewa, jin ingantacce da gaskiya, da 'yantar da kanku daga ɗaukar nauyi mai nauyi na baya. Kuma ba shakka, akwai haɗarin haɗarin da ke tattare da bayyanawa. Wasu na iya ko ba za su iya fahimta ko amsa ta hanyar tallafi ba.


Don haka kuma, tambayar ta taso, don bayyana ko a'a? Kai ne mai labarin ku kuma zaɓi da abun ciki na abin da kuka bayyana kuma ga naku. Za a iya yin la'akari daban-daban yayin tunani game da bayyanawa dangane da wanda (misali, ma'aikacin kiwon lafiya, memba na iyali, abokin aiki, aboki na kusa, mata, ko sabuwar alaƙa), mahallin dangantakar, da abin da kuke fatan cimmawa ta hanyar bayyanawa. (Akwai ƙarin takamaiman batutuwan da suka shafi alaƙar jima'i da za a yi magana a cikin wani matsayi daban.)

Idan kun yanke shawarar bayyana anan ga wasu sharudda:

  1. Yi la'akari da ingancin alaƙar. Kafin ku zaɓi bayyanawa, yana da amfani don kimanta ingancin dangantakar ku. Ta yaya wannan mutumin ya sami bayanan sirri a baya? Shin sun taimaka? Shin wanda aka karɓa ma ya raba muku wasu abubuwan sirri? Wannan musayar tana gina tushen aminci a cikin alaƙar.
  2. Yi la'akari da lokacin rabon ku. Da kyau, ku duka kuna annashuwa, kuna mai da hankali, kuma ba a matsa muku lokaci ba.Raba yayin kallon fim, wasanni, ko a waya ba shi da kyau idan kuna son hankalin wani. Hakanan bai dace a raba daidai bayan kusanci ba, a lokacin hutu ko lokacin wani na musamman (ranar haihuwa, bikin aure, ranar soyayya, da sauransu).
  3. Yi la'akari da yadda za a raba. Kawai saboda kun zaɓi sanar da wani abin da ya faru, wannan baya nufin suna buƙatar sanin kowane daki -daki. Ba a buƙatar ku raba fiye da yadda kuke so. Idan kun sami kanku fiye da rabawa, kuma mai karɓa yana yin tambayoyin da ba ku son amsawa, to ku daina. Yi numfashi. Yi ƙasa. Wani lokaci mutane suna yin tambayoyi saboda ba su san yadda za su amsa ba. Kuna iya sadarwa cewa ba ku son yin magana game da shi kuma. Bayan haka, sake mai da hankali kan abin da kuke son magana akai.
  4. Ana son samun wani martani. Yi hankali da tsammanin ku don dalilin da yasa kuke son bayyanawa. Yayin da zaku yi fatan samun kulawa, tausayawa, ta'aziya, da amsa mai taimako, mafi kusantar, mutumin na iya samun ambaliyar martani. Yayin da kuka jima kuna ma'amala da wannan batun, wannan sabon bayani ne wanda ba a zata ba ga mai karɓa. Daga hangen mai karɓa, wannan na iya zama abin mamaki, ban tsoro, da wahalar fahimta. Suna iya jin fushi, rashin taimako, da laifi. Yana iya zama ba daidai ba ne cewa wanda aka tona asirin ku zai iya samun cikakkiyar amsa a gare ku, yayin da suke da nasu damuwa da amsawa da kansu. Yana da amfani a gane cewa suna iya kasancewa da gaske sun damu da ku kuma sun sha kan su yayin da suke ta fafutukar fahimtar abin da ya faru.
  5. Ba fahimtar ƙwarewar mai karɓa ba. Yana iya zama da sahihanci don ba wa wannan mutumin damar sarari don aiwatar da wannan bayanin (a cikin cizo mai narkewa). Wataƙila matakin farko shine nau'in juriya (“A'a! Wannan ba zai iya zama ba”) kuma shi ko ita na iya faɗi wani abu da bai dace ba ko zargi. Sake, numfashi kuma ba wannan mutumin ɗan sarari da lokaci don amsawa. Sannan ku dawo ku tambaye su ko suna son sake magana a kai. Wataƙila za ku iya aiwatar da martanin su ko martanin ku ga halayen su.

Idan kuna kallon bayyanawa azaman gwajin soyayyar wani a gare ku, yana iya zama saiti don bala'in ji. Maimakon haka, mai karɓa na iya buƙatar jagora kan yadda zai amsa. Ba su ɗan gajeren gabatarwa, ku ji tausayin yadda zai kasance gare su, ba su lokaci don aiwatarwa, ku guji yin cikakken bayani da wuri. Taimaka musu su taimake ku.


Ideaaya daga cikin ra'ayin shine farawa tare da maganganun gabaɗaya, kamar, "Ina so ku sani cewa na ɗanɗana raunin jima'i lokacin da na yi aikin soja (a ƙuruciya, da sauransu). Ba na sha'awar yin cikakken bayani, amma ina son goyon bayan ku yayin da nake aiki kan warkar da ni. ” Kodayake yana iya zama mai rikitarwa, bayan haka, kai ne wanda ya sami rauni, bayyanawa game da rabawa ne da haɓaka alaƙar da kuke bayyanawa. Idan yana jin dacewa, zaku iya godewa, sake tabbatarwa, da tallafawa mai karɓa. Misali, “Na san wannan dole ne ya kasance da wahalar ji. Na gode da kasancewa irin wannan aboki nagari, ina matuƙar yaba muku. ” Hakanan yana iya taimakawa don sanar da mutumin abin da kuke so daga gare su. "Ina so kawai ku saurara." Ko kuma, "Ina son ku san dalilin da yasa nake da damuwa." Ko kuma, "Abin da zai taimaka mini da gaske shine idan za ku iya yin wannan__a lokacin da na yi/faɗi wannan__."

Dangane da alaƙar, ana iya ko ba za a yi taɗi na gaba ba. Kuna da ikon jagorantar tattaunawa, raba ko raba, yin hutu, da/ko bayyana kanku yadda kuke so. Duk da yake bayyanawa na iya zama da wahala don kewaya, tuna cewa ba kai kaɗai ba kuma akwai tallafi a gare ku.

Tunani:

Idan ka ga gandun daji na bishiyoyi, ya bayyana cewa sun kasance daban kuma an katse su. Amma a zahirin gaskiya, tushen su yana hade kuma suna iya sadarwa da juna. Hakanan ma, muna iya bayyana a ware, amma a zahiri, dukkan mu an haɗa mu. Kuma kamar yadda kuke karanta wannan labarin a yanzu, muna sadarwa.

Mashahuri A Shafi

Karatun Karatu Yana da wahala. Amma Shin Ya Yi yawa don Gudanarwa?

Karatun Karatu Yana da wahala. Amma Shin Ya Yi yawa don Gudanarwa?

Daga Genevieve Yang, MD, da Timothy Rice, MDLokacin da COVID-19 ya tila ta makarantu u tafi kwatankwacin wannan bazara da ta gabata, raguwar da aka amu a aikin koyo ba abin mamaki bane. Wani binciken ...
Gwagwarmayar Awe a Zamanin Robotic

Gwagwarmayar Awe a Zamanin Robotic

An ciro mai zuwa daga Gabatarwar abon littafi na Ruhaniya na Awe: Kalubale ga Juyin Juyin Halitta (Waterfront Pre , 2017). Don ƙarin bayani, danna nan.Ku an duk wata mat ala ta zamantakewar da muke fu...