Mawallafi: Robert Simon
Ranar Halitta: 16 Yuni 2021
Sabuntawa: 12 Yiwu 2024
Anonim
Cottagecore, Sustainability, & Ableism: a Video Essay
Video: Cottagecore, Sustainability, & Ableism: a Video Essay

Wani ɓangaren da ba a kula da shi na farawa da kiyaye halaye shine "inda" yake, da kuma yadda zaku iya amfani da "wuri" - ko a ofishin ku, gidanka, ko babban waje - don tallafawa burin ku.

A zahiri, ɗayan ingantattun shawarwari don canjin ɗabi'a ya fito ne daga masanin ilimin halayyar ɗan adam da ɗan rubutun ra'ayin yanar gizo Art Markman, wanda ke ba da shawarar gina ɗabi'ar da kuke so ku kasance cikin mahalli ta hanyar da zai sa a manta da ita ko a guje ta.

Markman ya rubuta a cikin "Canjin Smart." "Yanayin ku babban direba ne na abin da kuke yi." "Saboda ɗabi'un ku sun haɗa da taswirar daidaituwa tsakanin muhalli da ɗabi'a, duniyar da ke kewaye da ku tana kunna ɗabi'un ku. Kada ku ɗauka cewa canjin ɗabi'a tsari ne na ciki zalla. ”


Ga misalin yadda muhalli ke tallafawa ɗabi'a, Markman ya bayyana cewa muna ƙera dakunan wanka don tallafa wa ɗabi'armu na goge haƙoranmu ta hanyar masu buroshin haƙora da aka gina cikin nutse ko sanya shi kusa da shi. Tsaye a gaban madubin banɗaki da safe, muna ganin buroshin haƙoran mu kuma me za mu yi sai dai mu ɗan zagaya a kan haƙoran mu?

Flossing, a gefe guda, ana iya manta shi da sauƙi. Gaskiya, ba ma son yin wannan. Markman ya yarda cewa da yawa daga cikin mu suna da kyan gani yayin manne yatsun mu cikin bakin mu. Hakanan, ba ya taimaka cewa fa'idodin daga fure (ko abubuwan da ba za a iya cutar da su ba) sun zo cikin dogon lokaci.

Koyaya, Markman yayi bayanin cewa babbar matsalar ita ce “kwandon shara.” Kunshin ba su da daɗi, kuma samfura da nau'ikan daban -daban sun zo cikin sifofi da girma dabam. "Sakamakon haka, ba a san inda za a saka shi a banɗaki ba." Ana toshe floss a bayan wani abu a cikin gidan magani ko a jefa shi cikin aljihun tebur - inda yake da sauƙin mantawa.


Ta amfani da hikimar Markman kan gina ɗabi'u a cikin mahalli, Na canza hakan, na sayi kwalba mai ƙyalƙyali mai ƙyalli don buroshin haƙora na wanda kuma ya dace da kunshin fure na. Na kuma yi amfani da muhallin don haɓaka wasu halaye; misali, tunawa da ɗaukar Vitamin D na da safe (wanda ba zan iya ba har tsawon rayuwata). Na rubuta a cikin littafina na "taimakon kimiyya", "Unf *ckology: Jagorar Fage don Rayuwa da Gutsuna da Amana":

Babu wata rana tawa da za ta fara ba tare da kofi ba tana ɗaukar ba arna da shan ganyen shayi. Ina samun waken da nake niƙawa ga kowane kofi daga cikin dogayen gwangwani, don haka na jefa kwalban bitamin D a ciki a saman wake. Ya ɗauke ni kusan sati ɗaya da rabi har sai bitamin D ya kasance na halitta don in kama da safe da zan iya fitar da abin haushi daga hanyata zuwa wake na kofi.

Ana iya amfani da ƙa'idar "gina shi a cikin yanayin ku" ƙa'idar ƙirƙirar ɗabi'a don sanya motsa jiki ya zama wani ɓangare na rayuwar ku ta yau da kullun.


Ka ce kana so ka kunna hannunka. An rufe wasannin motsa jiki yanzu, kuma idan kuna shirin yin ɗaga ɗagawa a gida a ƙarshen rana, yana da sauƙi ku ba da shaye -shayen giya da nuna manyan laifuka na Biritaniya (ba magana da kanku ko wani abu ba!).

Koyaya, idan kuka sanya ƙananan ƙararrawa biyu kusa da bayan gida, kamar yadda surukin tsohon likitan nawa yake yi, a can suna kiran ku yayin da kuke zaune akan karaga. Idan kun shiga ɗagawa 10 a duk lokacin da kuke buƙatar pee, da kyau, za ku sami Mace Mai Mamakin makamai a cikin kusan mako guda.

Da kaina, kodayake ban yi amfani da gidan wanka a matsayin ƙaramin motsa jiki na ba, ina da kettlebell mai nauyin 25 a gaban TV, kuma ina yin saiti duk lokacin da aka sami hutu na kasuwanci tsakanin wuƙaƙe, ɓarna, da maƙura.

Anan ga na ku sabo, muhalli gina-in halaye!

Bayyanawa: A matsayina na Mataimakin Amazon Ina samun kuɗi daga cancantar sayayya.

Alkon, Amy. Unf * ckology: Jagorar Fage don Rayuwa tare da Gutsuna da Amana. St. Martin's Griffin, 2018.

Freel Bugawa

Maganin Abinci don Ciwo

Maganin Abinci don Ciwo

A cikin hekaru bakwai da uka gabata, Ina yin rubuce -rubuce game da abinci da yanayi, na binciko yadda nau'ikan abinci iri daban -daban na iya haifar ko taimakawa mat alolin lafiyar kwakwalwa. Duk...
Menene ASMR?

Menene ASMR?

Menene autukan tabbaci na raɗaɗi, jujjuya hafi, da ƙu o hin yat u una da na aba? Me game da ganin jinkirin mot i na hannu, ana t abtace abulu a hankali, kuma ana goge ga hi? Da kyau, idan kai mutum ne...