Mawallafi: Lewis Jackson
Ranar Halitta: 14 Yiwu 2021
Sabuntawa: 14 Yiwu 2024
Anonim
Ƙudurin Sabuwar Shekara: Yin Kyau a cikin 2-0-1-8 - Ba
Ƙudurin Sabuwar Shekara: Yin Kyau a cikin 2-0-1-8 - Ba

Wannan al'ada ce ta girmama lokaci a wannan lokacin na shekara don yin ƙudurin Sabuwar Shekara. Mutane yawanci suna yanke shawarar rasa nauyi. Don ƙarin motsa jiki. Don su kasance masu kyautata wa abokin zamansu. Don tsabtace gareji, ko fenti baranda ....

Wata al'ada ce da aka girmama lokaci don ƙidaya makonni ko kwanaki (sa'o'i? Mintuna?) Kafin ku karya wannan ƙudurin. Har yaushe cikin sabuwar shekara kafin ku ci wannan ƙarin donut? Kafin ku saka waɗancan sabbin takalmin na gudu kawai don ku zauna ku kalli TV? Har sai kun yanke shawara wataƙila launi na baranda ba ta da kyau - sabon fenti da tsoffin kaya a cikin gareji na iya jira wata shekara ...

Don fasara Seinfeld: Yana da sauƙi yi ƙuduri; abin da wuya ne kiyaye ƙuduri. Yana da sauƙi ce kun shirya don canji. Yana da wuya a zahiri canza. A cikin kwarewarmu, canza halayen mutum ta hanya mai zurfi abu ne mai wuya ga mutane su yi. Wannan shine ainihin abin da ke sa likitocin kwakwalwa da masu ilimin halin ƙwaƙwalwa cikin kasuwanci.


ADHD na iya haɗa wannan wahalar gaba ɗaya. Yawancin ADHDers sun san maƙasudin da za a kafa - amma da sauri a daina kai su. Me yasa haka? Dalili ɗaya shine cewa ADHDers ta dabi'arsu suna juyawa daga wannan ra'ayi zuwa wani cikin sauri - Menene wannan burin kuma? Wani kuma shine ADHDers da yawa sun kafa maƙasudai iri ɗaya a da - kuma ba su yi nasara ba. A farkon kowace sabuwar shekara suna iya yanke shawara (sake) don yin tsari, daina jinkirtawa, da kiyaye kalandar. Amma idan a kai a kai ba su kai ga burinsu ba, to a kowace Sabuwar Shekara sun yi imani da ikonsu na isa ga wannan maƙasudin kaɗan. Ba da daɗewa ba, maimakon gaskanta su mutum ne wanda ya kai maƙasudi, sun yi imanin su mutum ne taba yi. Bayan haka ya zo: Me ke damuna? Me yasa na kasa irin wannan?

Ana ciyar da girman kai ta hanyar samun nasara. Mawallafin mu, Peter Johnson, mai zane na bakar fata mai daraja ta bakwai, yayi magana game da matakai uku na fifiko; za mu daidaita waɗanda ke nan tare da matakai uku na ci gaban al'ada akan hanya don zama babban mai nasara: A matsayin ƙaramin yaro, yana da kyau don kawai gwada mafi kyawun ku. Ƙananan yara suna da kyau sosai idan sun gwada da wuya (goshi ya gagara da ƙoƙari) koda kuwa ba za su iya ba a zahiri yi abin da suke gwadawa. Amma yayin da mutane ke tsufa, sakamakon yana da mahimmanci a kan hanyar samun nasara. Bayan 'gwada iya ƙoƙarinku', mataki na gaba akan wannan hanya shine 'yi iyakar ƙoƙarin ku' - da zarar ba ƙaramin yaro bane, bai isa a gwada koyaushe ba, dole ne ku cimma ( yi ) wani abu. Misali, bai isa ga babban malami yayi ƙoƙarin samun maki mai kyau ba, dole ne a zahiri su sami maki mai kyau. Wannan yana da mahimmanci ba kawai a waje ba ( watau . don shiga kwaleji ko aiki mai kyau bayan makarantar sakandare), yana da mahimmanci a ciki; yana da mahimmanci ga girman kai.


A matakin 'yin', har ma ga ɗalibin da ke son samun A's, mummunan maki na iya girgiza girman kai-"Oh oh, menene idan ban kasance da wayo sosai ba?" Mataki na ƙarshe akan hanyar samun nasara ba kawai bane yi , amma don zama mafi kyawun ku. A wannan matakin kun sanya hangen nesa na kanku a matsayin mai nasara. Ba lallai ne ku mai da hankali kan 'gwada' ba, ba lallai ne ku mai da hankali kan 'yi' ba - kun yarda da ku su ne ɗalibi kuma don haka kuna yin hali kai tsaye kamar ɗaya. Kuna yin aikinku na gida kai tsaye, ku shirya don kowane gwaji, kuma ku yi murnar kyakkyawan sakamako da zai biyo baya. A cikin yanayin kasancewa mafi kyawun ku, koda kuwa kuna samun mummunan sakamako na lokaci-lokaci, girman kanku ya kasance mai ƙarfi-bayan haka, yana ɗaukar fiye da ɗan ƙaramin hanya a kan hanya don canzawa wanene kai .

Ka sanya wannan shekara ta zama shekarar da zaka zama mafi kyawun ka. A matsayinmu na marubutan wannan shafin, mun yanke shawarar yin aiki tare da ku akan gina ba kawai sabuwar hanyar 'gwadawa' ba, ba kawai sabuwar hanyar 'yin' ba - amma sabuwar hanyar ' zama. ' Muna son ku sami sabon kai-na wanda ya cimma nasara, labarin nasara, wanda yake nasu mafi kyawun kai . Muna son shekarar 2018 ta zama shekarar ku ta samun nasara Kara . Yayin da shekara ke tafiya, za mu sanya shafukan yanar gizo waɗanda ke nuna muku yadda ake saita maƙasudi na gaskiya da cimma burinsu, yadda za a sa su faru, da kuma yadda za a ci gaba da yin su akai -akai - ba tare da ɓarna ko ɓarna a cikin hanya ba.


Maimakon ƙidaya makonni, kwanaki, ko mintuna har sai mun karya ƙudurin Sabuwar Shekara, a wannan shekara bari mu ƙidaya adadin lokutan da muke yi shi !

Tabbatar Karantawa

Ma'anar Cikewa

Ma'anar Cikewa

Tickling yakan fara kamar wa an yara amma yana iya ɗaukar ma'anoni daban -daban yayin da muke girma zuwa girma.Mi ali, ka ka na iya zama mara lahani, ni haɗi da wa a, jima’i, wanda ba a o, ko ma t...
Wanene ke Kula da Nasarar Yaronku?

Wanene ke Kula da Nasarar Yaronku?

A yau da alama iyaye un fi higa cikin ayyukan 'ya'yan u fiye da hekarun da uka gabata. Iyaye ukan t ara jadawalin yaron kuma u daidaita ayyukan. Wannan kuma ya kai ga aikin makaranta na yara k...