Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 4 Afrilu 2021
Sabuntawa: 16 Yiwu 2024
Anonim
Kalli ta kashe mata aure kuma tazo zata aure mata miji
Video: Kalli ta kashe mata aure kuma tazo zata aure mata miji

Kwanan nan, Catherine May Wood an sake ta daga gidan yari na tarayya a Florida, bayan ta yi hidimar lokacinta don shiga cikin kisan kai biyar a cibiyar kula da tsofaffi ta Alpine Manor a Michigan. A shekara 57, tana ɗaya daga cikin masu kisan gilla da ba a yarda a sake dawo da su cikin al'umma ba.

Mutane da yawa sun fusata, suna bayyana muhimmiyar tambaya: Shin za ta sake yi?

Sashen 'yan sanda Walker mai ritaya Sgt. Roger Kaliniak, wanda ya binciki Wood, yana cikin waɗanda suka yi imanin har yanzu tana da haɗari. "Ita mai kisan kai ce kuma za ta iya sake yin hakan," in ji shi ga manema labarai, "kuma mafi yawansu suna yi."

Amma kimarsa ta yi yawa. Masu kisan kai sun fi bambance -bambancen ra'ayi da halayen su fiye da yadda maganganun sa ke ba da izini. Yiwuwar haɗarin haɗari a nan gaba, a wannan yanayin, yana da alaƙa da haɗin gwiwar ƙungiyar fiye da kowane mahalarta. Ba duk wanda ya kashe a matsayin ƙungiyar masu laifi zai aikata wannan aikin ba da ba su taɓa saduwa da ɗayan ba.


Bari mu dubi abin da ya faru.

A cewar Wood, wanda labarinsa ya zama rikodin doka na farko, shine Gwendolyn Graham, abokin aikinta, wanda ya ba da labarin kisan kai. Wood ya bayyana yadda suke sha’awar junansu ta hanyar jima’i kuma sun kasance suna yin asphyxia na jima'i don samun manyan inzali. Wasanninsu na jima'i sun haɗa da hotunan zalunci. Magana kawai game da kisan kai, in ji ta, ta tayar da su. A ƙarshe, sun yanke shawarar yin hakan. Za su yi wasan M-U-R-D-E-R.

Ya yi aiki kamar haka: cibiyar, inda aka yi aiki da waɗannan biyun, ta yi amfani da littafi don yin rikodin sunayen marasa lafiyar da suka mutu ko aka sallame su. Wood da Graham sun yi shirin kashe marasa lafiya a wani tsari na musamman domin farkon farkon sunayen marasa lafiya shida, lokacin da aka karanta shafin, zai rubuta KISAN KISAN. Zai zama wasan su na sirri. A cikin Janairu 1987, sun fara.

Koyaya, wasan ya tabbatar yana da rikitarwa, don haka suka zaɓi marasa lafiya waɗanda zasu fi sauƙi a kashe ba tare da an gano su ba, kamar waɗanda ke fama da cutar hauka. Wood ya yi ikirarin cewa ta tsaya a sa ido yayin da Graham ke murkushe wadanda abin ya shafa. Amma lokacin da Graham ya matsa wa Wood don ya taka rawar gani a kisan kai, ta girgiza.


Alakar su ta ƙare yayin da Graham ya bar jihar. Daga ƙarshe, an kama su kuma Wood ya juya kan Graham cikin yarjejeniyar roƙo, kodayake wasu da suka san Wood sun yi imani ta so ya kasance mai tsarawa. Kaliniak yayi tunanin haka sannan, kuma da alama har yanzu yana yin hakan. (Ana iya samun bayanan sa a cikin asusun aikata laifi na gaskiya, Har abada da Kwana biyar .)

Sama da kashi 20 cikin 100 na yanayin kisan kai ya ƙunshi ƙungiyoyi, in ji masanin laifuka Eric W. Hickey. Ya nazarci abubuwan da ke faruwa ga masu kisan gilla sama da 500 daga ƙarni na 19 zuwa 2011. Yawancin ƙungiyoyi, ya gano, sun haɗa da masu laifi guda biyu kawai, kuma ba kasafai su ke mata ba. Amma duk da haka babu abin da ake gyarawa, ƙarfin yana taka rawa. "Ba tare da banbanci ba," in ji Hickey, "kowane rukuni na masu laifi yana da mutum ɗaya wanda ke kula da hankali."

Tsohon masanin ilimin kurkuku Al Carlisle ya yarda. "Alaƙar da ke tsakanin babban mai kisa da mai bin sa tana da alaƙa mai ƙarfi na dogaro. Mutumin da ke da rinjaye yana buƙatar cikakkiyar biyayya ta mai bi don tabbatar da kansa. Mai bi na ƙarƙashin yana buƙatar ƙarfi da ikon babban mutum, don haka yana ƙoƙari ya zama inuwar mutumin kuma ya yi kama da imani da ɗabi'ar mutum. Kowane yana samun hujja daga ɗayan. ”


Ma'aurata masu kashe ƙungiya kamar Graham da Wood, wanda na rubuta game da su nan, bi tsari iri ɗaya: Mutane biyu suna haɗuwa, suna jin daɗin jan hankali, kuma suna kafa masaniya ta musamman da ta haɗa da tunanin jima'i - har ma da tashin hankali. Lokacin lalata, wannan haɗin yana ƙarfafa yin wasan kwaikwayo.

Idan abokan hulɗar suka aikata mummunan laifi ba tare da an kamasu ba, suna ƙara ƙarfin gwiwa. Yanzu suna da sirrin da ke kawo jin daɗin juna. Wannan yana ƙara yiwuwar su sake gwadawa. Yin wannan tare yana rage nauyin kowane, kuma suna iya ƙarfafa jin daɗin da suke samu yayin rage girman laifi ko tsoron kamawa. Ƙungiyar ƙungiyar tana haifar da dalili.

A ranar 20 ga Satumba, 1989, alkali ya yanke wa Graham hukunci da laifuka biyar na kisa na farko da kuma wani adadi na kisan kai. Ta zana hukuncin daurin rai da rai guda shida, ba tare da yuwuwar yin afuwa ba. An rage rawar da Wood ya taka don "duba lokaci -lokaci." Ta amsa laifin kisan kai na biyu kuma ta yanke hukuncin shekaru 20-40.

Tsawon shekaru, Wood ya fito don sakin sau da yawa, amma Hukumar Parole na Michigan ta musanta hakan, inda ta gano cewa ba ta da nadama kuma har yanzu tana da haɗari.Iyalan wadanda abin ya rutsa da su sun yi kakkausar suka dangane da duk wani saki da aka yi. Koyaya, an ba da izini a cikin 2018 kuma Wood yanzu ya fita.

To, za ta sake kashewa? Mene ne damar? Muna buƙatar la'akari da yanayin.

Saboda rawar Wood har yanzu ba a san ta ba - shin ita ce ta haƙiƙa ta haƙiƙa ko kuma mai bin doka? - yana da wahala a tantance yuwuwar barazanar.

Koyaya, Wood ya tsufa da yawa yanzu, yana cikin kurkuku tsawon shekaru talatin, kuma yana iya gane cewa kiyaye ƙarancin martaba zai fi yi mata hidima fiye da wani zagayen ayyukan laifi. Ko da ita ce jagora, bincike na yuwuwar ya nuna cewa don irin wannan motsawar motsa jiki don yin wasa, za ta buƙaci abokin haɗin gwiwa tare da irin wannan sha'awar kuma tana buƙatar waɗanda ke da sauƙin shiga. Tana da ƙuntatawa na saki na yanzu wanda ya hana ƙarshen, kuma tana da babban matsayi don neman aiki a cibiyoyin kiwon lafiya koda bayan an ɗaga waɗannan ƙuntatawa. Tana iya rashin nadama, amma hakan bai isa ya motsa kisan kai ba. Don haka, wataƙila barazanar sake komawa baya da ƙima.

Ramsland, K. (2014, Yuli). Abokan hulɗa a cikin laifi. Psychology A Yau.

Cauffiel, L. (1997). Har abada Da Kwana biyar: Labarin Gaskiya na Soyayya, Cin Amana da Kisan kai a Grand Rapids Michigan. NY: Pinnacle.

Labarin Portal

Yadda Ma’aurata Za Su Iya Rayuwa Da Ha’inci (Da Kuma Dalilin Da Suke Kokarinsu)

Yadda Ma’aurata Za Su Iya Rayuwa Da Ha’inci (Da Kuma Dalilin Da Suke Kokarinsu)

Wataƙila kun ji labarin yin kut e na kwanan nan na gidan yanar gizon A hley Madi on, wanda ke li afin kan a a mat ayin "gidan yanar gizon da ya fi na ara don neman alaƙa da abokan ha'inci.&qu...
Girgizar Kasa da Dangantaka

Girgizar Kasa da Dangantaka

A ranar 4 ga Yuli, da ƙarfe 10:33 na afe, yayin da nake zaune a teburin ɗakin cin abinci na a Lo Angele , kwat am ai na ji jiri-kamar ina cikin jirgin ruwa wanda ke hawan igiyar ruwa-kuma dole ne in k...