Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 15 Yuli 2021
Sabuntawa: 13 Yiwu 2024
Anonim
DAY6 "You make Me" M/V
Video: DAY6 "You make Me" M/V

Yin yaudara ta abokin soyayya na iya zama mai zafi sosai. Yadda zafin yake sau da yawa ya dogara da dalilai da yawa:

1. Shin abin ya faru sau ɗaya ne? Ko kuma wani abin maimaitawa ne?

2. Shin yaudara ne bisa kuskure, alal misali, yaudara da ta faru a lokacin cin abincin Kirsimeti bayan fashewa. Ko kuwa da gangan aka yi ko yaudara, irin yaudara da mutum ke shiga cikin sanin cikakken zafin da zai haifar wa dayan?

3. Shin yaudara ta ƙunshi yin jima'i ne kawai ko kuma ya haɗa da yin soyayya ba tare da jima'i ba?

Babu shakka wasu abubuwa da yawa sun ƙaddara yadda kafirci mai zafi yake ga mutumin da ake yaudararsa. Amma bari in mai da hankali anan kan abin da na ɗauka mafi munin nau'in yaudara-lokacin da kawai nake la'akari da abubuwan da ke sama.

Mafi munin yanayi kuma mafi raɗaɗi na yaudara shine wanda ya ƙunshi tarurruka da yawa, an riga an yi bimbini (da niyya) kuma ya ƙunshi ba kawai jima'i ba har ma da abubuwan da ba na jima'i ba, kamar fita zuwa cin abinci, hira da dare a saman kwalba. na giya ko kallon wasan kwaikwayo a talabijin.


Babbar tambaya ita ce me yasa yaudara sau da yawa tana da zafi sosai ga mutumin da ake yaudararsa. Mutane da yawa suna cewa saboda yana ɗaya daga cikin mafi munin yanayin cin amana. Wasu kuma sun ce saboda an kwace muku haƙƙoƙinku, aƙalla na ɗan lokaci. Idan kuna cikin alaƙa guda ɗaya, kuna da 'yancin kada a yaudare ku (ta ainihin ma'anar auren mace ɗaya), kuma kuna da wannan haƙƙin koda dangantakar ba ta da kyau kuma koda kuna ɗaukar "hutu" na ɗan lokaci wannan ba cikakkiyar rabuwa ba ce (zan sake rubuta wani rubutu game da hakan a nan gaba).

Ina tsammanin cin amana da cin zarafin haƙƙoƙi sune mahimman abubuwan da ke ba da gudummawa ga raunin rashin imani na iya haifar. Amma ba na tsammanin labarin duka ne. Ciwon yana haifar da sashi daga hotunan da kuke da na ƙaunataccenku da mutumin da yake aikata aikin kafirci da: tunanin ku suna yin jima'i, fita zuwa cin abinci, yin magana na awanni.

Amma me yasa waɗannan hotunan a cikin zuciyar ku suna da zafi? A ganina, saboda an hana ku wani abu ne da yakamata ku kasance kuna shiga (ba tare da sauran ba). An maye gurbin ku da wani mutum aƙalla na ɗan lokaci. Tauye hakkinka ne don jin daɗin waɗannan ayyukan tare da abokin aikinka, haƙƙin wasu ba su da shi.


Duk da yake ba za ku iya mallakar wani mutum ba, lokacin da kuke cikin ƙulla alaƙa za ku iya samun haƙƙin mallaka ga wasu ayyuka tare da ƙaunataccenku, kamar cin abincin soyayya, saƙon rubutu mara kyau da jima'i. Lokacin da aka keta waɗannan haƙƙoƙin, yana iya jin kamar an lalata motarka ko gidanka. Yana da zafi idan kuka sami ɓarawo ya shiga cikin abubuwan ku na sirri a cikin gidan ku, amma ya fi zama mai raɗaɗi ga rashin son raba mutum ko yarinya da wani.

Akwai wasu dalilai, su ma, waɗanda ke ba da gudummawa ga zafin kafirci, abubuwan da zan magance a cikin shafukan blog na gaba. Rashin aminci yana sa ku ji cewa ba ku isa ba. Girman kai yana raguwa daga madaidaiciyar madaidaiciya, ko kuma daidai, zuwa kusa da sifili. Masoyinka ya sami wanda ya fi ka da kyau a idanunsa - aƙalla na ɗan lokaci. Kuna jin kamar shara, wanda bai cancanci a ƙaunace shi ba, bai cancanci zama ba. Wannan jin na iya zama babban mai ba da gudummawa ga baƙin cikin ku - abin da ke hana ku warkarwa daga kafirci ko ma saduwa da sabbin maza ko mata. Yana da haɗari mai haɗari, kuma tabbas ba wanda kuka cancanci sha ba bayan an kula da ku kuma kawai tare da rainawa da rashin daraja.


Berit "Brit" Brogaard shine marubucin Akan Soyayyar Soyayya

Soviet

Hanyar Novel don Kula da ED

Hanyar Novel don Kula da ED

Famfunan kan-da-counter da ake amu daga kundin kayan wa a na jima'i una haifar da fa'ida ba kwaya, magani, ko t arin mot a jiki na iya bayarwa-na ga ke, kodayake a takaice, ƙara girman azzakar...
Yanke Abubuwan Rarraba Na'urar Mu A Duniyar allo

Yanke Abubuwan Rarraba Na'urar Mu A Duniyar allo

Ko yana da ƙara na aƙon rubutu ko Ding na anarwar dandamali na zamantakewa, komai hekarun ku, akwai kyakkyawar dama da wataƙila kuna da alaƙa da wayar hannu ta dijital - fiye da yadda kuke t ammani. D...