Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 1 Afrilu 2021
Sabuntawa: 16 Yiwu 2024
Anonim
Amfanin ISTIMNA’I  Guda 6 Na Ban Mamaki,  Da Ainihin Hukunci Sa A Musulunci
Video: Amfanin ISTIMNA’I Guda 6 Na Ban Mamaki, Da Ainihin Hukunci Sa A Musulunci

Wadatacce

Mahimman bayanai

  • Mutane suna yaudarar abokan hulɗarsu saboda dalilai da yawa waɗanda ba su da asalin jima'i.
  • Mutane suna da al'amuran ba tare da la'akari da alaƙa ko gamsuwa da jima'i ba.
  • Dalilan da ba na jima'i ba mutane suna yaudarar abokan hulɗarsu sun haɗa da gamsar da kai, ɗaukar fansa, da buƙatun motsin rai wanda bai dace ba ga tsarin zamantakewa.
  • Kawai iƙirarin cewa “masu yaudara” ba su isa ga tushen batutuwan zamantakewa da na hankali ba.

"Yana jima'i da sakatarensa."

"Tana yin jima'i da mai lambu yayin da nake aiki."

"Ta kasance tana ____ing kowane saurayi da za ta iya samu a baya na."

"Ba zai iya ajiye shi a cikin wando ba."

Sau da yawa, labaran kafirci sun ta'allaka ne akan halayen jima'i. Ba da daɗewa ba abokin tarayya da aka raina ya bayyana alakar abokin aikin su da “Yana da lamuran girman kai” ko “Tana buƙatar faɗan tattaunawa iri-iri.” Yana da sauƙi a zubar da jima'i don samun tausayawa abokin tarayya. "Ba zai iya ajiye shi a cikin wando ba" zai fi saurin kama kunnen tausayi fiye da "Yana da lamuran da ba su dace ba." Tabbas, wani al'amari yakan shafi halayen jima'i, amma jima'i ba koyaushe ne dalilin bayan halayen rashin aminci ba.


Yayin da wasu lamuran ke haifar da sha'awar jima'i da ba ta dace ba ko rashin kulawar jima'i, mutane suna aikata ayyukan kafirci saboda dalilai iri -iri waɗanda ba su da alaƙa kai tsaye da sha'awar jima'i. Bugu da ƙari, mutanen da ke yaudara na iya yin hakan ba tare da la’akari da dangantaka ko gamsuwa da jima'i ba. A cikin karatuna na kaina wanda ya shafi tarihin jima'i na mahalarta bincike, an sanar da ni dalilai da yawa na rashin aminci daga masu amsa da ke da'awar sun yaudare wasu na kusa da su.

Dalilin da ba na jima'i ba yasa mutane ke yaudara

Wasu dalilan da ba na jinsi ba kai tsaye mutane ke yaudarar abokan su sun haɗa da:

  • Fansa. A cikin nuna ikon zamantakewa, hukunci ne ga abokin tarayya da aka gane ya aikata wani abu ba daidai ba. Wataƙila sun yi yaudara, don haka ku yi yaudara don dawo da su. Kuma ba lallai bane ya ƙunshi jima'i. Yana iya zama wani abu ban da yin jima'i da wani mutum don amsa musu yin jima'i da wani. Wataƙila, sun karɓi goron gayyata daga wani tsohon kuma, don dawo da su, kuna gayyatar tsohon ku don cin abincin dare. A kowane hali, saboda kishi, kowane abokin tarayya na iya ganin yanayin a matsayin magudi. Wataƙila abokin hulɗarku ya yi watsi da ku kuma kuna tura ambulan da nisa a ƙoƙarin sa su lura da ku. Babu wani abu da zai sami mahimmancin ku don lura da ku kamar tuhuma ko tabbacin kafirci. A wannan yanayin, ƙila ba zai iya zama saduwa ta zahiri da wani ba. Wasu mutane sun ba da damar barin kwamfutar tafi -da -gidanka a buɗe suna bayyana hirar kan layi tare da wanda ba su taɓa gani ba. Zai iya zama mafi wahala a magance matsalolin cikin dangantaka yayin da tsinkayen yaudara ya samo asali daga ƙeta.
  • Ego. Wasu mutane suna ganin kansu a matsayin baiwar Allah ga wasu. Bukatar su ta ciyar da son kai ta hanyar gamsar da kai, jima'i ko akasin haka, ya mamaye amana, soyayya, ko jin daɗin alakar su.
  • Fado daga soyayya. Wani lokaci mutum zai fara sabuwar dangantaka ba tare da ya ƙare dangantaka ta yanzu ba. Suna iya soyayya da abokin tarayyarsu na yanzu kuma suna iya rashin tabbas yadda ko lokacin da zasu ci gaba da kawo ƙarshen alaƙar. Abin da suka sani shine suna son sabon mutum kuma kada ku yi jinkirin fara wannan alaƙar kafin su ƙare ɗayan.
  • Nisa. Factoraya daga cikin abubuwan da mutane ke la’akari da su lokacin yanke shawara kan ko za su fara kulla dangantaka da wani shine babban abin da ya haifar. Shin mai sha'awar yana zaune kusa da su? Hakazalika, tsinkaye yana da rawar gani a cikin shawarar yaudara idan abokin tarayya na yanzu yana nesa kuma sha'awar soyayya tana kusa. Jin kaɗaici sau da yawa wani ƙari ne idan aka tattauna batutuwan nesa.
  • Rashin iyawa. Akwai labarai da yawa na mutanen da suka ɗauki matakin yin aure kuma har yanzu ba za su iya aikatawa ba. Rashin ikon aikatawa ba a kebance shi kawai ga ma'auratan da ke soyayya da juna. Ko saduwa ko aure, damuwa game da sadaukarwa na iya bayyana ta hanyoyi da yawa; yaudara abu ɗaya ne kawai.
  • Bukatar iri -iri. Bambanci shine kayan yaji na rayuwa. Wannan uzurin wani lokacin masu yin yaudara ke amfani da shi. Ba na magana game da nau'in jima'i anan (kodayake wannan shine dalilin da ake maimaitawa akai -akai). Wannan ya haɗa da abubuwan da ake so na abubuwan da ba na jima'i ba, tattaunawa, da ayyukan da wasu mahimmai ba za su iya ko ba sa so su shiga. Duk wani ƙarin waɗannan ayyukan abokiyar haɗin gwiwa za ta iya kallon ta a matsayin mara daɗi da aikin kafirci. Abokin hulɗar da ke cikin waɗannan ayyukan na iya kallon ta haka.
  • Matsalolin girman kai. Wannan yana saita yanayin ƙasa mai tabbatarwa. Mutanen da ke da lamuran girman kai, kamar tsufa ko batutuwan da suka dace da jiki, na iya buƙatar buƙatar jin kamar wasu masu son su ke so. Ba yana nufin dole ne su yi jima'i da wasu ba, amma sun sanya kansu cikin yanayin da suke samun kulawar da suke nema don cutar da alakar su. Suna iya yin kwarkwasa kuma su jagoranci wasu su yarda cewa suna nan don samun kulawa. Yin kwarkwasa da kanta wasu abokan hulda suna ganin yaudara ce.Duk da haka, bari mu fuskance ta, samun wani yana son ku yin jima'i yana ba da babban fa'ida, idan ba aƙalla ɗan lokaci ba, ga girman kan mutum.
  • Rashin hankali. Sun gaji kawai. Suna ƙoƙarin kawar da doldrums tare da kwarkwasa, wasa wasanni masu haɗari, ko shiga yanar gizo da yin haɗi mai ban sha'awa. Zamanin intanet ya samar da hanyoyi da yawa na yaudara da kuma daina gajiyawa.
  • Sakon m-m zuwa ga abokin tarayya. Kamar yadda aka lura a baya, wasu mutane sun gama dangantaka kuma suna tafiya zuwa wani ba tare da kawo ƙarshen dangantakar soyayya ba. A wasu lokutan mutane ba su san yadda za su kawo ƙarshen alaƙar ba ko kuma suna jin tsoron yin ta da kansu, don haka suna da alaƙa kuma suna tilasta abokin aikin su kawo ƙarshen sa.
  • Matsayin zamantakewa. Ko a cikin sana’a ko tsakanin takwarorina, wani lokacin mutum yana jin dole ne su riƙe wani matsayi na zamantakewa wanda ya haɗa da yaudara. Tabbas, cikin daidaitawa da ma'aunin jima'i biyu, yaudara a matsayin wani ɓangare na matsayin zamantakewar mutum ana ɗaukarsa mafi karɓuwa ga maza fiye da mata.
  • Bukatun motsin rai. Ba koyaushe game da jima'i bane. Yana da yawa game da motsin rai. Idan abokin tarayya na yanzu ba ya ba da tallafin abin da ya dace, wani na iya. Ga wasu mutane, wannan cin amanar na motsin rai na iya cutar da dangantaka fiye da na jima'i.
  • Dama. Damar tana nan: kuna ɗaukar ta ko ku rasa ta? Ma'aurata nawa ne suka buga wasan da ya biyo bayan gardama "Idan kuna da damar yin bacci tare da (saka shaharar da kuke so a nan) za ku yi ta a bayana?" Ko kuma, bayan kallon fim ɗin "Ba da Shawara mara kyau," ya tambaya ko ɗayan zai yi lalata da wani don dala miliyan. Alert Spoler: Halin bai yi kyau ba a fim ɗin. Kuma wannan tambayar ba koyaushe take aiki cikin tattaunawa ba. Duk da haka, wani lokacin ba wasa bane, kuma ana ɗaukar damar lokacin da aka bayar.
  • Barasa. Ee, dalili ne na gama gari da aka jera. Shaye -shaye sau da yawa wani abin ƙyama ne - "Ba zan taɓa yin hakan ba idan na kasance mai hankali."
  • Kasada. Kafirci kasada ce ga wasu mutane. Suna kawai samun farin ciki daga yaudara tare da haɗarin kamawa. Duk lokacin da suka tsere da munanan ayyukansu, suna samun kwatankwacin abin da wasu ke fuskanta lokacin da aka buɗe faranti yayin da ake yin iska.
  • Zamantakewa. Yadda aka yi rainon ku da zamantakewa a cikin mawuyacin halin ku yayin da matashi zai iya yin tasiri na zamantakewa kai tsaye kan ko za ku aikata ayyukan kafirci ko a'a. Idan kun kasance kuna da masaniya game da ɗaya daga cikin iyayenku marasa aminci, kuma tabbas ba tare da sakamako ba, ƙila za ku fi kasancewa cikin haɗarin bin irin na manya.

Wannan jerin ba don bayar da uzuri da ya dace da kafirci ba. Dalilan dalilai ne waɗanda mahalarta bincike a cikin aikina suka bayar waɗanda ke da'awar sun yaudare abokan aikinsu. Alamar “masu yaudara” yaudara a matsayin hujja ta tushe ba tare da ƙarin bayani yana da kyau ba kuma an ɗaure shi a wannan lokacin. Nan da nan rangwame ga waɗanda ke yin kafirci kamar suna da lahani na mutum shine gujewa ainihin abubuwan da ke faruwa. Yarda da dalilan da mutane ke yaudara suna ƙara yin bincike a cikin ilimin halin ɗabi'a da yanayin zamantakewar su.


Wallafa Labarai

Ranaku Masu Hutu Ba Za Su Daidai Ba A Wannan Shekara

Ranaku Masu Hutu Ba Za Su Daidai Ba A Wannan Shekara

hekarar 2020 za ta higa tarihi a mat ayin hekarar da yawancin duniya uka higa t arin riƙewa mara iyaka. Maimakon halartar bukukuwa, gabatarwa, kammala karatun, bukukuwan aure, jana'iza, da nunin ...
Sabbin Haɗari a Shan Taba, Musamman Gwargwadon Ƙarfi

Sabbin Haɗari a Shan Taba, Musamman Gwargwadon Ƙarfi

Nazarin da aka buga kwanan nan a Likitan tabin hankali na Lancet ta ami ƙaruwa mai yawa na abubuwan da ke faruwa na tabin hankali a cikin mutanen da ke han tabar wiwi yau da kullun da/ko waɗanda ke ha...