Mawallafi: Eugene Taylor
Ranar Halitta: 10 Agusta 2021
Sabuntawa: 12 Yiwu 2024
Anonim
15 minutes Lymphatic Drainage, Full Face Lifting Massage EVERYDAY
Video: 15 minutes Lymphatic Drainage, Full Face Lifting Massage EVERYDAY

A cikin kwanan nan op-ed a cikin Labaran Safiyar Dallas , David Brooks ya tattauna abin da ya kira tabarau uku ta hanyar da al'adun gargajiya ke kallon aure. Ruwan tabin hankali yana mai da hankali kan batutuwan dacewa (misali, hali, ɗabi'a, kuɗi, sha'awar jima'i). Wannan yana magana da abin da galibi nake magana a kai a matsayin babbar matsala a cikin alaƙa - wato, sun haɗa da mutane. Kuma kamar yadda wataƙila kun lura, hulɗa da mutane na iya zama da wahala. Yawancin alaƙar, duk da ladarsu da yawa, a wani lokaci sun zama m, nauyi, damuwa, rashin jin daɗi, da/ko rikitarwa. Wannan yana haifar da tambayar ko jama'ar Amurka suna da ciki don ainihin alaƙa; wato dangantakar da abokan tarayya ke ɗaukar mugunta da nagarta.

Hanya ɗaya don kallon wannan ruwan tabarau na farko shine daga hangen nesa. Haɗewa yana nufin ingancin aminci da tsaro a cikin dangantaka. A cikin aure, tunanin abokan zaman lafiyar da ya samo asali daga farkon alakar su da tsammanin munanan abubuwan da ke faruwa suna ci gaba cikin haɗin gwiwa na manya. Wannan yana nufin cewa idan kai da abokin aikinka suna fuskantar batutuwan jituwa, to akwai yiwuwar ɗaya ko biyun ku na haifar da nagarta har ma da mummunan tunani daga dangantakar da ta gabata. Idan ba ku fahimci wannan ba kuma ku koyi yarda da gudanar da junanku - gwargwadon yadda za ku iya tayar da yaro ko kula da dabbar gida - gunaguni game da fushi, tsoro, nisantawa, jingina, da makamantan su za su zama sanadin shawarwarin aure ko yin sulhu.


Ruwan tabarau na biyu na Brooks ya mai da hankali kan soyayyar soyayya. Kadan ne kawai na ƙungiyoyin da ke tushen soyayya kawai ke cin jarabawar lokaci. A zahiri, al'adunmu suna kiyaye tatsuniyoyi iri -iri na soyayya, kamar cewa akwai abokin rayuwa guda ɗaya a can don ku, kuma dole ne ku ƙaunaci kanku kafin ku ƙaunaci wani. Mutane da yawa suna aure don soyayya kamar wannan shine kawai abin da zai iya riƙe su tare. Gaskiya ne cewa yanayi yana ba mu libido mai kuzari a farkon dangantaka, amma hakan ba ya ba da tabbacin dawwamammen dangantaka mai daɗi. Gaskiyar ita ce, soyayya ta balaga tana haɓaka ta hanyar ciyar da aure na yau da kullun da sadaukar da kai ga alaƙar, wanda ke ba da iskar oxygen da ke ba abokan hulɗa damar rayuwa da bunƙasa a cikin yanayin rayuwa.

Ni mai ba da shawara ne ga abin da na kira alaƙar aiki mai aminci. Wannan yana nufin cewa ku da abokin aikinku kuna aiki azaman tsarin tunani na mutum biyu a cikin yanayin da ke da cikakken haɗin gwiwa, juna, da tunani. Ba tare da wata shakka ba, idan kai da abokin aikin ku kuka sanya alaƙar ku da farko kuma kuka mai da hankali kan jindadin junan ku za ku girbe mafi fa'ida a cikin gajere da dogon lokaci. Ta wannan hanyar, kuna, kamar yadda nake so in faɗi, a cikin foxhole tare, inda ku ke da bayan junanku kuma ku kawar da duk wani rashin tsaro ko barazana a cikin alaƙar.


Ruwan tabarau na uku shine, a gare ni, wataƙila mafi mahimmanci. Anan, Brooks yana magana ne game da yanayin ɗabi'a, musamman ma mahimmancin rashin son kai. Lokacin da abokan haɗin gwiwa suka fara danganta alaƙar su kuma suka ɗauke ta a matsayin kuzarin da zai sa ƙwai na zinare, don yin magana, suna kula da shi kamar dai rayuwarsu ta dogara da ita. Ina tabbatar da cewa a zahiri rayuwarsu ta dogara da ita. Moralabi'un da ke cikin kariyar juna na wannan mahadi na uku - yanayin ma'aurata - yana da mahimmanci ba ga abokan tarayya kawai ba har ma ga 'ya'yansu da duk wasu da ke kewaye da su. Tsarin aure shi ne mafi ƙanƙanta a cikin al’umma. Abokan aure ba mutane bane kawai; a maimakon haka, suna ba da gudummawa ga haɗin gwiwa wanda hakan ke ba su abin da suke buƙata don bunƙasa a rayuwa, a ciki da wajen alaƙar.

Wannan ruwan tabarau yana mai da hankali kan kashi na uku wanda ya fi abokan haɗin gwiwa kansu. A wata ma'ana, ana iya girmama dangantakar ta yadda abokan tarayya ke raba girmamawa ga Allah ko ɗansu. Kwarewa na iya zama na ruhaniya sosai.


Ina so in tambayi ma'aurata idan suna shirye su canza a matsayin tsarin mutum biyu wanda son kai ba ya mamaye amfanin kowa. Abin takaici, a cikin gogewa na, ma'aurata da yawa suna cikin teku lokacin da ake batun amsa tambayoyi masu mahimmanci: “Menene amfanin yin aure? Me kuke yi wa junanku da ba za ku iya biyan wani ya yi ba? Me ya sa ku biyu suka zama na musamman? Me kuke hidima? Wa kuke bauta wa? ” Waɗannan galibin tambayoyi ne na ɗabi'a. Duk da yake mai sharhi kan siyasa David Brooks yana amfani da wannan ruwan tabarau don bayyana raguwar ingancin aure, na gwammace in gani a cikin sa cikakken hoton mai hikima, mai haɗin kai game da aure wanda zai iya kai mu ga ingantacciyar dangantaka mai aiki.

Nassoshi

Brooks, D. (2016, Fabrairu 24). Me yasa ingancin matsakaicin aure yana raguwa. Labaran Safiyar Dallas . An dawo daga http://www.dallasnews.com/opinion/latest-columns/20160224-david-brooks-why-the-quality-of-the-average-marriage-is-in-decline.ece

Tatkin, S. (2012). Waya don ƙauna: Yadda fahimtar kwakwalwar abokin aikin ku zai iya taimaka muku rage rikice -rikice da haifar da kusanci. Oakland, CA: Sabon Harbinger.

Tatkin, S. (2016). Waya don saduwa: Yadda fahimtar neurobiology da salon haɗe -haɗe na iya taimaka muku samun abokiyar zama . Oakland, CA: Sabon Harbinger.

Stan Tatkin, PsyD, MFT, shine marubucin Wired for Love and Wired for Dating da Brain on Love, kuma mai koyar da Soyayya da Yaƙi a cikin Abokan Hulɗa. Yana da aikin asibiti a Kudancin CA, yana koyarwa a Kaiser Permanente, kuma mataimakin farfesa ne na asibiti a UCLA. Tatkin ya haɓaka Tsarin Ilimin Halittu don Magungunan Ma'aurata (PACT) tare da matarsa, Tracey Boldemann-Tatkin, suka kafa Cibiyar PACT.

ZaɓI Gudanarwa

Yadda Ma’aurata Suke Jurewa Da Samun Matsanancin Jima’i daban -daban

Yadda Ma’aurata Suke Jurewa Da Samun Matsanancin Jima’i daban -daban

Ma'aurata inda duka abokan biyu uka fara jima'i game da daidai un fi yin farin ciki fiye da waɗancan ma'aurata inda abokin tarayya ɗaya ke yin yawancin farawa. Waɗannan ma'aurata inda ...
Magance Matsalolin Siffar Jiki

Magance Matsalolin Siffar Jiki

Me kuke gani idan kuka kalli madubi? Yawancin mutane una ganin aƙalla a hi ɗaya ko a hi na kamannin jikin u wanda ba a o. Bayyanawa akai -akai ga ingantattun hotunan kafofin wat a labarai na kamalar ɗ...