Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 12 Yuli 2021
Sabuntawa: 11 Yiwu 2024
Anonim
This Is Your Body On Cannabis
Video: This Is Your Body On Cannabis

Kwanan nan, jiharmu ta Vermont ta zama sabuwar jihar da ta halatta mallakar ƙaramin marijuana, kuma farkon wanda ya yi hakan ta hanyar tsarin doka maimakon kuri'ar raba gardama. Gwamnan mu na Republican ya ɗan rattaba hannu kan kudirin bayan shekaru da yawa na muhawarar majalisa. Ya yi hakan musamman a kan dalilan 'yanci da imani cewa manya na da' yancin yin abin da suke so muddin hakan bai cutar da wasu ba.

Na kasance mai himma yayin wannan muhawara, na ba da shaida sau uku ga kwamitin majalisar dokoki daban -daban, na taimaka wajen shirya saƙonni daga ƙungiyoyin likitanci daban -daban, da yin magana a taron manema labarai da sauran wurare. Yayin da nake kasancewa kuma ina tausaya wa haƙƙin ɗan adam na 'yancin kai, saƙo na ƙa'ida shine cewa halattacciyar doka za ta kasance mummunan tasiri ga lafiyar jama'a, wanda ke haifar da ƙaruwa a cikin matsalolin lafiyar kwakwalwa, shan kayan maye, mutuwar ababen hawa, da sauran matsaloli, kuma ya kamata mu 'ba sukaricoat wannan gaskiyar a ƙoƙarin gano abin da za a yi.


Wannan matsayin ya fito ne daga duka ƙwarewata ta asibiti a matsayin likitan tabin hankali na yara kuma daga karatun hankali da yawa na bayanan kimiyya. Yanzu a wannan hanya ta musamman, Ina fatan in ba da ra'ayi kan tsarin da ya faru a nan da kuma alkiblar da jiharmu da ƙasarmu za ta ɗauka nan gaba.

Kamar batutuwan da suka shafi daidaikun mutane, halatta marijuana wani babban misali ne na yadda mutane da sauri suke son yin watsi da manyan ƙa'idodin siyasa don kyakkyawan dalili. A yayin wannan muhawarar, mun ga masu sassaucin ra'ayi da yawa tare da dogon tarihi na kasancewa masu shakku kan manyan kasuwancin da ke haɗe tare da cikakken dogaro ga masana'antar cannabis ta biliyoyin daloli. Mun ga masu adawa da gwamnati mai ci yanzu suna tursasawa babban lauyan mu da gwamnatin Trump don bin doka da oda. Mun kuma yi ba ji damuwa daga yawancin masu sukar maganganun "masu canza tunani" magungunan tabin hankali waɗanda ko ta yaya ba su da matsala kwata-kwata game da mutanen da ke ba da ikon sarrafa THC mara iyaka. Waɗannan misalan yakamata su zama tunatarwa ga mu duka yadda sauƙi za mu iya faɗawa munafunci.


Ofaya daga cikin abubuwan ban mamaki kuma, a zahiri, ɓacin rai game da wannan muhawarar shine inda aka fi mai da hankali. Da farko, wataƙila na yi tsammanin bahasin zai kasance a kusa da 'yanci na sirri na yau da kullun tare da daidaiton aminci na jama'a tare da masu ba da izini na doka suna gabatar da matsayin da ke da alaƙa da adalci dangane da barasa da' yanci na mutum don yawancin mutanen da ke amfani da tabar wiwi yadda ya kamata. babu makawa za a haifar da karuwar amfani. Da kyar aka ji wannan muhawarar, kuma a maimakon haka da yawa daga cikin shawarwarin halatta tabar wiwi, sama da ƙima da aka riga aka gabatar a nan, an yi su ne da sunan lafiyar jama'a. Mutanen da fuskokinsu madaidaiciya sun miƙe tsaye kuma sun yi hasashen cewa tabar wiwi da aka halatta zai haifar da hanyoyi mafi aminci, hankali ya yi kaifi, da ƙimar aikata laifuka duk da fifikon shaidar kimiyya da ke nuna in ba haka ba. Yana da wahala a faɗi matakin da mutane ke ƙoƙarin yin amfani da bayanan da gangan tare da gaskata abin da suka faɗa, amma a ƙarshe, isassun mutane sun yi imani su . Ta yaya wannan zai faru? Domin bayanan kimiyya ba kasafai suke daidaitawa ba, musamman da farko. Kuma kamar yanayin ɗumamar yanayi, da farko akwai isasshen rashin daidaituwa a cikin kimiyya don mutane su yi zaɓin karatun da ke tallafawa abin da suke so su yi imani. A tsawon lokaci, wannan yana ƙara yin wahalar yi.


Kungiyoyin lafiya da na kiwon lafiya sun yi kokarin ilmantar da jama'a da 'yan majalisunmu in ba haka ba amma har zuwa wani babban mataki bai yi nasara ba. Anan, abin da ya fi ba da mamaki shine fahimtar yawan bugun da ƙungiyar likitocin ta ɗauka ta hanyar alaƙa da masana'antun harhada magunguna.Ni da ni, na ji cewa ba za a amince da ra'ayin likitocin ba saboda muna tare da masu yin magungunan opiate. Wannan tsinkaye ya kasance mai wahalar girgizawa, duk da murɗaɗɗen muryar da ake yi cewa ita ce harabar tabar wiwi da aka biya tana haɓaka saƙon. Har ila yau, cajin ba gaskiya ba ne a gare ni (ban rubuta takardar sayan magani na opiate a cikin shekaru 15 ba) da kuma ƙwararrun likitocin da ba sa samun kuɗi daga kowa don yin magana game da damuwar su.

Tabbas, abin mamaki ne ganin yadda duk wani rashin jituwa kwata -kwata game da haɗarin amfani da tabar wiwi ya haifar da zarge -zargen fargaba da “haukatar da hauka!” Da jin matsayin doka, za ku yi tunanin cewa mafi yawan tabar wiwi ta amfani da Vermonters tsoffin kakanni ne masu shekaru 80 da ciwon daji da ciwon mara. Ta mu'ujiza, kalma ɗaya da ba ku taɓa ji daga magoya baya ba ce game da samun "girma."

A cikin wannan duka, giwa a cikin ɗakin da babu wanda yake son dubawa shine batun rikice -rikice na sirri da na kuɗi. Sabuwar Binciken Ƙasa kan Magunguna da Amfani da Kiwon Lafiya ya gano cewa kashi 48 cikin ɗari na matasa 'yan Vermonters sun yi amfani da tabar wiwi a cikin watan da ya gabata kuma kuna iya cin amanar cewa daga cikinsu akwai zaɓaɓɓun jami'ai da yawancin mutanen da ba zato ba tsammani suka zama ƙwararrun masana kiwon lafiyar jama'a kamar yadda suka shaida. fassarar bayanan su da ƙididdigar su game da cannabis. Lokacin da kwararrun likitocin ke ba da jawabai, ana buƙatar mu bayyana duk wata alaƙa ta kuɗi da za ta iya girgiza ikonmu na bayar da ra'ayi mai ma'ana game da batun. Abin baƙin ciki, babu irin wannan buƙatun da aka wanzu yayin muhawarar marijuana don haka mutanen da ke da alaƙa da/ko kuɗaɗen kuɗi ba sa buƙatar faɗin komai game da su yayin da suke bayyana ra'ayoyinsu game da kyawawan halayen cannabis. Wannan yana buƙatar canzawa, a ganina. Duk da cewa tabbas yana iya zama ɗan rashin jin daɗi da farko, akwai buƙatar buƙatun mujallu na likita, kwamitocin majalisa, da sauran ƙungiyoyin da ake tuhuma da fallasa "gaskiya" game da batutuwa masu rikitarwa don buƙatar waɗanda ke ba da bayanai da ra'ayoyi kan batun don bayyanawa. yiwuwar rikice -rikice na sha'awa. Don yin adalci, wannan yakamata ya zama gaskiya don bincike da dokoki da suka shafi barasa, da sauransu.

Baya ga muhawarar amfani da nishaɗi, jihar mu ma tana tattaunawa don faɗaɗa alamomin tabar wiwi. Ofaya daga cikin sabbin alamomin masu albarka daga majalissar mu shine don Rashin Ciwon Damuwa (PTSD), kuma tsarin da ke haifar da wannan abin mamaki ne. Kasarmu ta riga ta sami tsari ta Hukumar Abinci da Magunguna ko FDA don kimanta samfuran da suka danganci kimiyya don ɗaukar su lafiya da inganci azaman magunguna. Majalisun dokoki a fadin kasar, duk da haka, suna tunanin cewa yana da kyau su kirkiri nasu tsarin wanda ya keta wannan tsari kuma yin hakan kawai don marijuana. Idan majalisar dokoki ta jihar ta dage kan zama FDA ta ta kuma zama alƙalin abin da ya kamata a ayyana a matsayin magani, to lallai yana da alhakin yin wannan haƙƙin, wanda ke nufin dogaro da shaidar kimiyya kuma ba bayanan sirri ba. Idan ya zo ga PTSD, ba wai kawai babu wani tsari na tsari a wannan lokacin cewa shan taba sigari yana da tasiri ga PTSD, akwai bayanan da ke nuna cewa ga mafi yawan mutane yana sa abubuwa su yi muni maimakon mafi kyau, gami da muhimmin binciken da aka gudanar tare da tsoffin sojoji. Abin baƙin ciki, mun riga mun ji labarai masu ban tsoro na tsoffin mayaƙan da ke fama da PTSD waɗanda suka yanke shawarar daina shan magungunan da aka ba su kuma su fara amfani da cannabis a maimakon haka, don kawai su zama masu tabin hankali, ɓacin rai da tashin hankali. Ci gaba, dole ne ku yi mamakin ko “ba ta bambanta da barasa” ba za a kai ƙungiya mai ba da izinin haƙiƙa zuwa ƙarshensa. Na tabbata masu kera giya da giya ba za su yi aiki tukuru don nemo mutanen da ke son ba da shaida cewa shaye -shaye ya taimaka wa matakin damuwa ko sauyin yanayi don haka ya kamata mu buƙaci kamfanonin inshorar likita su rufe shaye -shayen su.

Tun da na fasa ƙwal na lu'ulu'u a 'yan shekarun da suka gabata, yana da wuya a hango ainihin abin da zai biyo baya. Da alama mai yiwuwa wannan motsi na iya fara ɓarkewa, musamman yayin da ƙididdiga kan abubuwa kamar rashin matsuguni, aikata laifuka, rikicin lafiyar hankali, da asarar zirga -zirgar ababen hawa sun zama masu tursasawa har ma da ƙwararren masaniyar hannu ba zai iya yin jayayya da su ba. Idan abubuwa suna tafiya a wannan hanyar, jihohin da ke halatta na iya samun kansu a matsayin tsibirai da ke ƙara shiga ko tunkuɗa mutane dangane da ra'ayoyinsu da halayensu game da tabar wiwi.

Hakanan da alama akwai yuwuwar a ci gaba da samun ci gaba don ƙarin jihohi da yawa su shiga cikin ƙungiyar don yin doka, musamman yayin da adadin masu amfani da tabar ke ci gaba da ƙaruwa. Idan wannan ya faru, labulen azurfa ɗaya na iya fatan cewa, tare da nasarar dokarsu a hannu, za a sami ƙarancin buƙatun mutane don ci gaba da nuna cewa cannabis ba ta da lahani ko kuma masana'antar cannabis a zahiri tana kula da jin daɗin mu. Jihohin da suka halatta cannabis suna da aiki na gaske da za su yi don rage mummunan tasirin gwargwadon iko, kuma lokaci yana da mahimmanci. Ba zai zama mai fa'ida ba ga mutane kamar ni waɗanda suka nuna ainihin damuwa game da tabar wiwi don kawai su ce, "Na gaya muku haka." Hakanan muna buƙatar tsayayya da jaraba don bayyana illolin da ke da alaƙa da marijuana na doka a cikin sharuddan apocalyptic ko musun gaskiyar cewa akwai wasu fa'idodi ga halas. Idan da gaske za mu yi wannan, lokaci ya yi da kowa zai cire tabarau masu launin fure-fure kuma yayi tunani mai zurfi game da abubuwa kamar haɓaka ƙarfin sassan gaggawa don magance rikice-rikicen lafiyar hankali, faɗaɗa adadin gadaje masu tabin hankali da aka shirya don taimakawa mutane. tare da rashin lafiyar kwakwalwa, da isar da saƙo na jama'a na gaskiya ga matasa cewa yin amfani da tabar wiwi ba da gaske bane.

Barka da zuwa sabon zamanin cannabis.

Wallafe-Wallafenmu

Kamun kai: 7 Nasihu Na Ilimin Zuciya Don Inganta Shi

Kamun kai: 7 Nasihu Na Ilimin Zuciya Don Inganta Shi

Kamun kai yana ɗaya daga cikin mahimman dabarun tunani: ba wai kawai halinmu bane wanda muka yi fice don haɓaka hi fiye da auran dabbobin; Bugu da ƙari, yana ba mu damar fifita burin dogon lokaci a ka...
Dyslexia: Jagororin Tsoma Kai na 10 Ga Malamai

Dyslexia: Jagororin Tsoma Kai na 10 Ga Malamai

Dy lexia ya zama ɗayan cututtukan da aka fi ganowa a cikin yawan yara a cikin 'yan hekarun nan. Kodayake yana da rikitarwa o ai don gano ainihin adadin yaduwa aboda mat alar don tabbatar da ingant...