Mawallafi: Monica Porter
Ranar Halitta: 19 Maris 2021
Sabuntawa: 1 Yuni 2024
Anonim
Kunya Kunama da Moody Frog - Ba
Kunya Kunama da Moody Frog - Ba

Akwai tsohuwar tatsuniyoyin da masu ilimin hanyoyin kwantar da hankali da manazarta da yawa suka faɗi wanda ke ba da mummunan hoto na ikonmu na canza wanda muke da kuma yadda muke aiki. Labarin yana ba da labarin gamuwa da ba zata, a gefen kogi, tsakanin kunama da kwaɗi:

Kunama, wadda ba ta iya iyo, ta nemi kwaɗi ya ɗauke ta a kan kogi a bayan kwaɗin. Kwadi yana jinkiri, yana jin tsoron kada kunama, amma kunamar tana jayayya cewa idan ta yi haka, su biyun za su nutse. Kwadi yana ganin wannan hujja mai ma'ana ce kuma ya yarda da safarar kunama, amma a tsakiyar kogin raƙuman kunama ya harbi kwado duk da haka, yana lalata su duka biyun. Kwallan da ke mutuwa yana tambayar kunama me ya sa ta harbi kwaɗi duk da sanin sakamakon, wanda kunama ta amsa: "Ba zan iya taimaka masa ba. Yana cikin yanayi na."

Labarin Kunama da Frog (a wasu sigogi, kunkuru ne maimakon roɗi) an yi imanin cewa ya samo asali ne daga tatsuniyar Rasha kuma yana gaya mana wani abu game da yadda yake da wuya mutane su canza, idan ma za su iya.


Halin mutum shine tsarin tunani wanda muke amfani da shi don bayyana halayen mutane. Hanyoyin su gaba ɗaya na kasancewa, aiki, da ji. Shin wani yana yawan yin layya ne ko kuma an gabatar da shi? Shin sun saba zama marasa kyau da rashin fata, kamar Eeyore, ko bouncy da kyakkyawan fata, kamar Tigger? Shin suna manne da wani aiki har sai an gama shi ko sun fi jan hankali?

Waɗannan su ne wasu daga cikin girman da ke tattare da dabi'ar mu, ko halin mu. Kuma da yawa daga cikin mu, ni kaina sun haɗa, muna da imani mai ƙarfi cewa, kamar kunama, ba za mu iya canza waɗannan ɓangarorin na kanmu da gaske ba. Komai kokarin mu.

Sai dai itace, cewa na yi ba daidai ba. Kunama iya canza dabi'unta.

Hudson, Fraley, Chopik, da Briley masanan ilimin halayyar ɗan adam ne da masu bincike na hali waɗanda suka jima suna nazarin batun canjin halin mutum da motsawa na ɗan lokaci. Su, da sauran masu bincike, sun daɗe suna rubuta cewa akwai babban muradi a ɓangaren mutane da yawa don canza kansu. Babban ɗab'in inganta aikin wallafe-wallafe da da'irar lacca shine cikakken misalin wannan.


Don haka, ku iya zama mai fita, kuma ku iya zama mai sauƙin amsawa idan kun yanke shawara cewa kuna son zama. (Ku iya Hakanan canza canjin ku zuwa gogewa, sanin yakamata, da yarda da ku, kodayake waɗannan fannoni na iya ɗaukar lokaci mai tsawo, kuma kuna iya saita ƙaramin maƙasudai a waɗannan wuraren.)

Kafa wa kanka maƙasudai, kuma kada ku yi tsammanin abubuwa za su canza cikin dare ɗaya. Ka ba da kanka, kamar yadda a cikin wannan binciken, watanni uku ko huɗu. Kafa wa kanka maƙasudai a cikin waɗannan fannoni na abubuwan da za ku so ku mai da hankali akai a kowace rana, kuma ku yi ƙoƙarin kiyaye hankalin ku da motsawar ku.

Kuma, lokacin da wasu masu tsattsauran ra'ayi suka gaya muku cewa ba za ku iya canza yanayin ku kawai ba, cewa an gina ta, kuma sun ambaci kunama da kwaɗi, gaya musu cewa wataƙila kunama tana ƙoƙarin canza abubuwa marasa kyau.

Yaba

Martanin Duniya na Lethargic ga COVID-19

Martanin Duniya na Lethargic ga COVID-19

Wanda ya rubuta ta Cri tian Capote cu Ƙarin 'yan ƙa ar Amurka un tabbatar da kamuwa da cutar COVID-19 fiye da ƙa a he hida da uka fi fama da cutar a haɗe. Amma duk da haka kwanan nan a t akiyar Ma...
Haɗin Ƙungiyoyin Jama'a Yana da Ikon Warkarwa: Abinci a Aiki

Haɗin Ƙungiyoyin Jama'a Yana da Ikon Warkarwa: Abinci a Aiki

Duk da yake gadona na ɗan ɗan cotti h ne fiye da Iri h, Ina jin alaƙa mai zurfi ga duk abubuwan Celtic, daga t offin almara zuwa kiɗan Celtic na zamani. Don haka, a kar hen makon da ya gabata, na ɗauk...