Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 18 Yuli 2021
Sabuntawa: 16 Yuni 2024
Anonim
Assertiveness | Counseling Techniques
Video: Assertiveness | Counseling Techniques

Wadatacce

Shin yakamata ku damu da sabbin nau'ikan COVID waɗanda suka samo asali daga Burtaniya, Afirka ta Kudu, da sauran wurare, kuma kwanan nan aka gano su a Amurka?

Kafofin watsa labarai, masana, da jami'ai sun mai da hankali kan damuwa game da tasirin allurar rigakafi. Duk da cewa akwai wasu damuwar halacci cewa alluran rigakafin mu na iya zama 10-20% ƙasa da tasiri akan sabbin nau'ikan, wannan ƙaramin bambanci ba shi da damuwa fiye da bambancin farko da muka lura a cikin sabbin nau'ikan: Sun fi kamuwa da cuta.

Abin takaici, abubuwan da ke tattare da kamuwa da su sun sami ɗan labarai kaɗan. A zahiri, wasu jami'ai suna da'awar babu wani abin tsoro game da sabbin nau'ikan.

Wannan martanin yana maimaita irin martanin da aka samu a farkon matakan barkewar cutar, duk da gargadin da yawa daga kaina da sauran ƙwararrun masu kula da haɗarin, wanda ya kai mu ga kasa tsarawa da daidaitawa cikin nasara.

Shin Da Gaske Sababbin Rigakafin Suna Da Cutar?

Masu binciken sun bayyana nau'in cutar ta Burtaniya a ko'ina daga 56% zuwa 70% mafi kamuwa da cuta, kuma Afirka ta Kudu ta fi kamuwa da cutar. Sabuwar bambance-bambancen Burtaniya cikin sauri ya zo ya mamaye tsohon nau'in COVID a kudu maso gabashin Ingila, yana tafiya daga ƙasa da 1% na duk samfuran da aka gwada a farkon Nuwamba zuwa sama da kashi biyu bisa uku zuwa tsakiyar Disamba.


Don tabbatar da wannan binciken, zamu iya kwatanta sabbin cututtukan COVID na yau da kullun a cikin mutane miliyan a cikin makonni da yawa da suka gabata a Burtaniya, Afirka ta Kudu, Amurka, Kanada, Italiya, da Faransa.

Burtaniya da Afirka ta Kudu ne kawai suka ga babban haɓaka. Lambobin Burtaniya sun ninka cikin makonni biyu daga 240 a ranar 10 ga Disamba zuwa 506 a ranar 24 ga Disamba; Lambobin shari'ar Afirka ta Kudu sun ninka ninki biyu a wancan lokacin daga 86 zuwa 182. Ba tare da wani canji na siyasa ko bayyananniyar bayani ba, sabbin bambance -bambancen COVID kusan tabbas abin zargi ne.

Dalilin Da Ya Sa Muke Watsi Da Gargadin Farko

Zukatanmu ba su dace sosai don sarrafa abubuwan da waɗannan lambobi ba a gani ba. Muna faɗuwa cikin kurakuran hukunci waɗanda malamai a cikin ilimin ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa, ilimin halayyar ɗan adam, da tattalin arziƙin hali kamar ni na kira son zuciya.

Muna fama da halin mai da hankali kan ɗan gajeren lokaci da rage mahimmancin sakamako na dogon lokaci. An san shi da ragin hyperbolic, wannan son kai na hankali yana haifar mana da rashin sanin tasirin abubuwan da ke faruwa a bayyane, kamar ƙarin cutar COVID.


Son zuciya na al'ada yana haifar mana da jin cewa abubuwa gabaɗaya za su ci gaba da tafiya kamar yadda suke a da - yadda aka saba. A sakamakon haka, muna rage ƙima sosai da yuwuwar babban ɓarna da ke faruwa da tasirin ɗayan idan hakan ta faru, kamar sabon labari.

Lokacin da muka tsara tsare -tsare, muna jin cewa nan gaba za ta bi tsarinmu. Wannan tabin hankali, kuskuren shiryawa, yana barazanar ikonmu na shirya yadda yakamata da sauri yayin fuskantar haɗari da matsaloli, kamar sabbin nau'ikan.

Illolin Mafi Girma Mai Ruwa

Wataƙila sabbin nau'ikan sun isa nan zuwa tsakiyar Nuwamba, tare da ɗaruruwan ɗaruruwan lokuta masu yuwuwar zuwa yanzu. Dangane da tsarin lokaci a cikin Burtaniya da Afirka ta Kudu, sabbin bambance -bambancen za su fi yawa a nan zuwa Maris ko Afrilu.

Amurka ta ci gaba da samun adadi na yau da kullun sama da 200,000 daga ranar 10 ga Disamba zuwa 24 ga Disamba. Amma zai ƙaru yayin da sabbin nau'ikan suka fara mamaye tsofaffin nau'ikan, a ƙarshe suna ninkawa kowane mako biyu lokacin da sabbin bambance -bambancen suka zama masu yawa.


Tsarin asibitoci a California, Texas, da sauran jihohi tuni sun cika. Rikicin ba shakka zai mamaye tsarin likitancin mu, zai haifar da karancin wadata, da masana'antun guduma kamar tafiye -tafiye da karimci.

Shin alluran rigakafi na iya taimakawa? Ba har zuwa lokacin bazara da farko ba, saboda lokacin fitarwar.

Me game da kulle -kullen gwamnati? Ba zai yiwu ba.Matsanancin siyasa, zanga -zangar da aka yi, da matsanancin zafin tattalin arziki daga kulle -kullen ya sa 'yan siyasa ba sa son aiwatar da irin matsanancin kulle -kullen da ake buƙata don yaƙar sabbin nau'ikan. Ko da wasu sun yi hakan, rashin bin ƙa'idodin jama'a da yawa zai sa kulle -kulle ba su da tasiri.

Me Zaku Iya Yi?

Don kanku a matsayin ɗan ƙasa mai zaman kansa da gidanka, canza tsare -tsaren ku:

  • Shirya tsawon watanni na tarwatsa sarkar samar da taro ta hanyar samun wadatattun abubuwan da ba za su lalace ba, ta amfani da hanyoyin kan layi waɗanda ba za su zubar da ɗakunan ajiya na wasu ba.
  • Yi shiri don rashin samun damar kula da lafiya ta gaggawa ta hanyar rage ayyukan haɗari kamar ƙanƙara ko manyan gyare -gyare na gida, musamman a cikin bazara
  • Stepsauki matakai a yanzu don shiga cikin tsananin kulle -kullen annoba don gidanku har sai kun sami alluran rigakafi
  • Har iya gwargwado, nace a yi aiki daga gida, ko saka hannun jari a cikin sauyin aiki don ba da izinin aiki daga gida
  • Yi magana da abokai da dangi game da sabbin nau'ikan kuma ƙarfafa su su ɗauki matakan kare kansu har sai sun sami alluran rigakafi
  • Kare mafi rauni, kamar ta yin ƙarin taka tsantsan a kusa da abokai da membobin dangi sama da 60 ko waɗanda ke da cututtukan da ke sa su zama masu saurin kamuwa da COVID kamar ciwon sukari
  • Kasance a shirye don ma'amala da sauran mutanen da ke yanke hukunci mara kyau, kuma ɗauki duk matakan da kuke buƙata don magance irin waɗannan matsalolin
  • Shirya tunani a hankali don bala'in yawan mace -macen yayin da asibitocin mu ke cika

Idan kai jagora ne, shirya ƙungiyar ku:

  • Yi musu magana game da sabbin nau'ikan kuma ƙarfafa su su ɗauki matakan da ke sama don kare gidajensu
  • Ƙarfafa ma'aikatan ku da su yi amfani da duk albarkatun lafiyar hankali da kuke bayarwa don shirya don ɓarkewar mutuwar mutane da yawa
  • Haɗa kai tare da HR ɗinku akan yadda ake rama mafi girman yuwuwar ɗaukar nauyin COVID a cikin ƙungiyar ku da ƙonewa sakamakon raunin da ya haifar da mutuwar mutane da yawa kuma tabbatar da horarwa don manyan matsayi.
  • Canja wuri zuwa yanzu ga ƙungiyar ku da ke aiki daga gida gwargwadon iko
  • Sake duba shirin ci gaban kasuwancin ku don shirya tarwatsa taro a bazara da bazara
  • Shirya don manyan cikas ga sarƙoƙin samar da kayayyaki da masu ba da sabis, da kuma ɓarkewar balaguro da soke taron
  • Ta hanyar ɗaukar duk waɗannan matakan da wuri, za ku sami babbar fa'idar gasa, don haka ku shirya don amfani da sakamakon wannan fa'idar gasa don ƙwace rabon kasuwa daga masu fafatawa da ku waɗanda suka kasa shirya

Kammalawa

Wannan bazara da farkon bazara na iya zama ƙalubale a gare mu duka. Yana iya jin ba gaskiya bane, amma hakan shine kawai son zuciyarmu yana gaya mana hakan, kamar yadda suka yi a farkon cutar.

Wallafa Labarai

Archaeology of Memory

Archaeology of Memory

A ziyarar hutu a New York, ina tafiya cikin duhu na hunturu tare da abokina don neman gidan abinci lokacin da na gane da wani abin mamaki cewa mun yi yawo cikin unguwa inda na rayu hekaru da uka wuce....
Yaƙi don ayyana Autism

Yaƙi don ayyana Autism

Han A perger yana ba da jawabi wanda ya ka ance batun rayuwa da mutuwa. Ya ka ance 1938 kuma A perger likita ne na yara a Nazi na Jamu , yana aiki tare da wani abon rukuni na yara waɗanda ba u dace da...