Mawallafi: Lewis Jackson
Ranar Halitta: 9 Yiwu 2021
Sabuntawa: 11 Yuni 2024
Anonim
Miyar kuka shar shar asha sai ranar kasuwa | Kasko | Ali nuhu da Farida jalal | Tuna baya
Video: Miyar kuka shar shar asha sai ranar kasuwa | Kasko | Ali nuhu da Farida jalal | Tuna baya

Wadatacce

An rubuta wannan post ɗin tare da Leah Millheiser, MD Millheiser mataimakiyar farfesa ce a asibitin mata da mata da kuma darektan Shirin Magungunan Jima'i a Cibiyar Kiwon Lafiya ta Jami'ar Stanford.

Sakamakon Lafiya Mai Kyau Daga Jima'i

Don haka, a matsayin kyauta ga kanmu wannan Ranar Uwar, bari mu sanya maƙasudi don dawo da kusancin jima'i da tausaya cikin alakar mu daga COVID-19. Ba saboda dole ne ko ya kamata ba, amma saboda yin jima'i na yarda zai iya zama da amfani ga lafiyar ku. Akwai fa'idodin lafiyar kwakwalwa da yawa don yin jima'i, gami da rage damuwa, mafi kyawun bacci, da yanayi mai daɗi. Orgasms kuma suna kawo farin ciki da saki yayin lokacin da yawancin sauran hanyoyin namu na nishaɗi da nishaɗi basa samuwa.


Nasihu Masu Amfani

Anan akwai wasu nasihu masu amfani don sake kunna harshen wuta wanda ke jin gab da ƙonewa:

  • Yarda da ra'ayin "preplay": Yawancin mata da ba sa fuskantar sha'awar jima'i kwatsam kamar yadda suke so a yanzu, sun gano cewa shirya jima'i kafin lokaci yana ba su damar “zo kan tebur” a shirye da farin ciki kamar yadda abokin aikinsu yake. In ba haka ba, za su iya ciyar da lokaci gaba ɗaya suna ƙoƙarin yin kama-da-wane har zuwa matakin jin daɗin abokin aikinsu kuma a ƙarshe suna iya barin taron ba tare da gamsuwa ba. Farkon wasa shine ra'ayin cewa mace tana haifar da sha'awar jima'i da kanta kafin shiga tare da abokin aikinta. Ana iya samun wannan ta hanyoyi da yawa, kamar kallo ko karanta batsa ko motsa kai. Kalli kanku a cikin madubi kuma ku rungumi son jima'i. Kasancewar jiki mai kyau tare da wasan kwaikwayon ku na ƙarfafawa kuma yana iya haifar da ƙarin ƙarfin jima'i. Yana da mahimmanci don gano wane nau'in wasan kwaikwayo na farko yana aiki a gare ku.
  • Ba wa juna sarari: Yawancin mu bamu saba zama kusa da abokan huldar mu ba 24/7. Wannan haɗin kai na dindindin shine cikakkiyar wurin kiwo don samun jijiyar juna. Idan kai da/ko abokin aikinka sun yi aiki a waje na gida yayin aikin pre-COVID, yi ƙoƙarin yin kwaikwayon wasu rabuwa yayin SIP, gwargwadon abin da zai yiwu. Wannan babban lokaci ne don yin rubutu tare da abokin aikin ku kuma gina tsammanin cikin yini.
  • Ee, har yanzu kuna iya samun daren kwanan wata: Yana iya ɗan ɗan bambanta amma manufar iri ɗaya ce. Yaranku na iya shiga cikin shirin, su ma. Ka ba su ƙalubale don ƙirƙirar daren kwanan wata a gare ku da abokin aikinku tare da fahimtar cewa a lokacin ainihin kwanan wata, suna buƙatar yin nishaɗi cikin natsuwa a wani yanki (kuna iya lanƙwasa dokokin lokacin allo anan!). Wasu ra'ayoyin don ƙalubalen dare na kwanan wata na iya zama cewa yara suna sa ku duka popcorn yayin kallon fim, manyan yara suna kallon ƙananan yara (idan shekarun sun dace) yayin da kai da abokin aikinku za ku yi yawo (tuna ku riƙe hannaye), ko kuma yaranku su ƙirƙiri abin da suke tsammanin shine abincin dare "na soyayya" a gare ku. Da zarar sun ƙirƙiri yanayin, aika su kan hanyarsu na ɗan lokaci kuma ku sake haɗawa da abokin aikinku. Akwai doka ɗaya a daren kwanan wata, yi ƙoƙarin kada ku yi magana game da yaran gaba ɗaya (ko kaɗan). Tunawa da tsoffin kwanakin, abin da ya haɗu da ku, tafiye -tafiyen da kuke so kuyi lokacin da SIP ƙwaƙwalwar ajiya ce mai nisa, menene na musamman game da juna, ko waɗanne irin abubuwan sha'awa kuke so ku koya tare.
  • Shirya gumi da pajamas na rana na ɗan lokaci: Duk da jin daɗin jin daɗi, waɗannan abubuwan ba su yin aikin "Ina cikin yanayi." Dukanmu mun ji ana cewa, “karya har sai kun zama.” Da kyau, wannan babban lokaci ne don gwada wannan tsohuwar zance ga gwaji. Sanya suturar da za ta sa ku yi kyau ko sexy. Tambayi abokin aikinka yayi haka. Jin daɗi game da bayyanar ku da nuna wa abokin tarayya cewa har yanzu kuna kula da rayuwar jima'i na iya haifar da wasu ingantattun maganganu waɗanda wataƙila sun ɓace yayin kullewa.
  • Tabbatar da tsare sirri: Tare da yara ko wasu membobin dangi koyaushe a cikin gida a yanzu, gano wasu sirrin don kusancin jima'i na iya zama gwagwarmaya. Gaskiya ce ta duniya cewa yara suna son shiga cikin ɗakin iyayensu ba da sanarwa ba. Shi yasa aka kirkiri makullai. Idan tsoron coitus interruptus yana hana ku kasancewa tare da abokin tarayya, shigar da makullin ƙofarku ko tuna amfani da wanda yake can. Hakanan yana iya taimakawa don saita ƙararrawa na awa ɗaya kafin yara su farka ko jira har sai sun yi bacci cikin dare don su kasance masu kusanci.
  • Iyakance shan barasa: Ƙananan barasa na iya zama da fa'ida ga sha'awar jima'i na mace, saboda yana iya rage wasu damuwa ko hanawa. Koyaya, adadi mafi mahimmanci na iya samun kishiyar tasirin libido ta hanyar yin aiki azaman mai rage damuwa na CNS.
  • Ka tuna, makasudin shine kusanci: Ba duk abokan hulɗa na yau da kullun suna buƙatar haɗawa da jima'i ba, musamman bayan dogon ranar aiki, makarantar gida, ko duka biyun. Ku ciyar da lokaci don samun ƙarin sanin ku a ƙarshen doguwar rana tare da tausa ta hanyar kyandir, riƙe hannaye ko rungume kan kujera yayin sauraron kiɗan da kuka fi so, sumbata kamar yadda kuka yi lokacin da kuka sadu da farko, ko ta hanyar wanka ko wanka tare. Kuna da TV da wayoyinku a cikin ɗakin kwana da daddare? Fitar da su ko kashe su. Ma'aurata suna ba da rahoton jima'i na gaba da yin bacci ga Netflix kwanakin nan. Maimakon lokacin allo, zaɓi zaɓi don nuna kanka da abokin tarayya 4As: Soyayya, Hankali, Godiya, Yarda. A cikin lokutan wahala, yana da sauƙi mu ɗauki kanmu da abokan aikinmu da ƙima.

Muhimmancin Karatun Jima'i

Nadamar Jima'i baya Canza Halayyar Jima'i ta gaba

Labarin Portal

Tunanin Shirye -shiryen Iyali: Dalilin da Ya Kamata Mu Gyara Hanyar Rayuwar Iyali

Tunanin Shirye -shiryen Iyali: Dalilin da Ya Kamata Mu Gyara Hanyar Rayuwar Iyali

Fara iyali babban yanke hawara ne na rayuwa wanda ke buƙatar ake fa alin al'adu dangane da yadda muke hirya hi.Muna yin hiri don wa u mahimman abubuwan rayuwa, amma au da yawa muna t alle zuwa far...
Cibiyar Brain's White Matter Hubs Take Stage Center

Cibiyar Brain's White Matter Hubs Take Stage Center

Farar fata tana tallafawa adarwa t akanin yankunan launin toka a duk faɗin kwakwalwa.Binciken da aka yi kwanan nan ya amo ƙungiyoyi t akanin matakan farar fata da tabin hankali.Wani abon binciken ya n...