Mawallafi: Judy Howell
Ranar Halitta: 6 Yuli 2021
Sabuntawa: 13 Yiwu 2024
Anonim
Kalaman Soyayya game da maza so bashi da sauki
Video: Kalaman Soyayya game da maza so bashi da sauki

Ana so soyayya da aure su tafi tare kamar doki da karusa. Amma menene zai faru lokacin da ɗaya (ko duka) bashin abokin tarayya ya sa ɗaurin ƙulli ya zama kamar shiga gidan yarin masu bin bashi? A cikin zamanin da yawancin Amurkawa za su zauna tare da abokin soyayya yayin rayuwar su ta balaga, bashi na iya sauƙaƙe sauye -sauye cikin zama tare da hana shiga cikin aure. Wancan shine saboda marasa aure na yau suna ƙara ganin biyan basussukan su a matsayin muhimmin mahimmin abu ga aure. Sakamakon wata takarda da aka buga kwanan nan ya nuna cewa bashin ya zama shingen aure, musamman a tsakanin dubunnan da ke bin bashin ɗalibi.

Take Ray da Julie, ma'aurata da aka yi hira da su don littafinmu na baya -bayan nan, Cohabitation Nation. Dukansu a cikin 30s, sun kasance suna zaune tare tsawon shekaru bakwai a lokacin hirar su, sun yi wa biyar daga cikinsu alƙawarin. Amma yayin da suke da niyyar yin aure - a ƙarshe - har yanzu ba su tara albarkatun yin hakan ba. Da aka nemi ta yi bayani, Julie ta bayyana, “Mun ajiye, sannan muna da matsalolin mota; sannan muna adanawa, kuma wani yana kan gadon mutuwarsu a Wisconsin, kun sani? Don haka babu abin [da aka ajiye] wanda ya kasance wani abu. Yawancin lokaci, ana amfani da shi ta wata hanya ko wata. ”


Ganin cewa tsararrakin da suka gabata sukan yi aure duk da cewa suna da wasu basussuka, millennials suna da bashin da yawa fiye da ƙungiyoyin da suka gabata. Katunan kuɗi sun zama masu sauƙin samu, kuma bashin rance na kwaleji ya ƙaru sosai - kwalejoji sun ƙarfafa matasa su nemi difloma amma sun koma kan lamuni akan tallafi, yayin da jihohi suka rage tallafin karatu. Tun daga shekarar 2018, bashin dalibi ya haura dalar Amurka tiriliyan 1.5, a cewar mujallar Forbes. Matasan matasa na yanzu suna kokawa da matakan ɗimbin bashin ɗalibi, wanda "ke maye gurbin bashin gida na gida a matsayin babban bashin gina dukiya." Amma yayin da wannan matakin digiri na kwaleji ya nuna cewa yakamata mutum ya zama mai aure, rikicin bashin ɗalibin yana samun nasarar mafarkin Amurka - aure, fara iyali, siyan gida - wanda ba zai iya kaiwa ga mutane da yawa ba.

A zahiri, abubuwa da yawa da ake buƙata don yin aure sun canza. Daga cikin wadanda suka tsufa a shekarun 1980 da farkonsa, aure ya zama farkon rayuwar ma'aurata tare, alamar da suke da niyyar yin aski da adanawa a matsayin ƙungiya. A yau, aure ya zama babban ginshiƙi na nasara, an jinkirta har sai ɗaya ko duka abokan haɗin gwiwar sun riga sun “yi”. Bashin ilimi, duk da haka, yana hana aure. Biyan bashin, duk da haka, bege ne na dogon lokaci. Bashin abokin tarayya ɗaya na iya yin hauhawar wasu matakai na balaga - kamar siyan gida ko samun ɗa - hakan yafi wahala. Dole ne a biya kuɗin rancen makaranta ko da an rage lokacin aiki ko bayan haihuwa, lokacin da mata ba sa aiki (da samun kuɗi, idan aka ba da hutun iyali na ƙasarmu).


Shirye -shiryen yin aure kuma yana ƙara yin tsada. Misali, zoben alƙawura mai haske na iya ƙara haɗarin matsalolin ma'aurata. Matsakaicin zobe a yau, alal misali, yana kashe $ 6,350-watanni da yawa na samun albashi ga kowa amma mutumin da ya fi kowa biyan kuɗi (kuma ba da shawara tare da zobe ya kasance mafi girman maza da ayyukan jinsi). Martin, editan littafin da muka yi hira da shi, ya kasance a farkon shekarun 30s kuma yana da bashin sama da $ 30,000 daga ɗalibansa na digiri da digiri na biyu. Shi da Jessica suna magana ne game da saka hannu, amma yanayin kuɗin Martin yana hana su ɗaukar wannan matakin. Da yake bayyana kalubalen, ya ce:

“Don girman kai na, ba zan sayi zoben $ 10,000 ba, amma ina so in kashe kamar $ 1,000 zuwa $ 2,000. Don haka kusan ta zo ta kawo, kamar 'Shin har yanzu muna tunanin wannan?' kuma duk tsawon lokacin da nake tunani game da shi, amma ba zan iya samun wani tarko na hukuma ba har sai da na sami wani abu na kuɗi, kun san abin da nake nufi? Da zarar na samu aikina sai na gano yadda zan fara biyan dukkan katunan bashi da na bashin makaranta. Na adana $ 50 a wata, kuma na sami aiki na biyu. Har yanzu ina aiki a wurin pizza, kamar dare ɗaya a mako, kuma na ci gaba da adana hakan. Sabili da haka a ƙarshe na gina rabin zoben, kuɗin da aka biya. Kuma da zaran ina da wannan sai na fita na sayi zoben kuma muka yi alkawari. ” Ga Martin, tsarin siyan zoben alkawari shine babban abin damuwa. "Na damu da in saya mata zoben," in ji shi, "saboda na damu da kawayenta suna yin hukunci, kamar, 'Oh, kun yi ajiya na shekara guda kuma abin da za ku iya samu kenan?' Don haka akwai irin wannan laifin a can. ”


Damuwa game da tsammanin da ba na gaskiya ba don bling mai ban sha'awa na iya hana abokan hulɗa yin tambaya.

Fata na bukukuwan aure ya karu sosai. Lokacin da iyayen Miller suka yi aure a farkon 1970s, an gudanar da liyafar aurensu a cikin ginshiki na coci kuma ma'auratan masu farin ciki sun ba wa baƙi kek, naushi, da almond ɗin Jordan. Sun yi amarci amarya a wani wurin shakatawa na jihar. A yau, shafukan yanar gizo sun nuna cewa matsakaicin farashin bikin aure ya haura sama da $ 33,000; cikakkun mujallu na bikin aure da shirye -shiryen talabijin na gaskiya sun ɗaga matsayin akan tsammanin. A haɗe, haɓaka hannun jarin bashi haɗe tare da tsammanin babban taron na iya haifar da sake yin aure a nesa nesa ba kusa ba amma mafi nasara cikin kuɗi.

Muna ba da shawarar cewa ma'auratan da ke da niyyar junansu su tattauna kan basussukan su da kuma kuɗaɗe. Irin waɗannan tattaunawar yakamata su faru ga waɗanda ke tunanin yin aure. Babu abokin tarayya da ke son firgicin mara daɗi na koyon cewa matar da za ta aura ta biya fiye da abin da ƙimar mota mai ƙima ke kashewa bayan sun yarda su yi aure. Sanin yawan bashin da mutane suka tara, da kuma yadda abokan hulɗa ke magance biyan bashin su, na iya ba da mahimman bayanai kan yadda mijin da za ku bi zai magance matsalolin kuɗi. Irin wannan ilimin na iya ba da ma'aurata ƙarfi yayin da suke aiki ta ɗaya daga cikin ƙalubalen da ma'aurata ke fuskanta tare - matsalolin kuɗi - kafin ɗaure ƙulli. A kan mafi girman sikeli, matasa kuma suna buƙatar tura matsalar bashin a kan ajandar jama'a, ta hanyar shiga siyasa da shiga, tare da bayyana buƙatun don magance matsalolin su.

Aure ba na kowa bane (kuma tabbas ba, a ra'ayinmu, yana buƙatar zama). Amma me mutum zai yi idan bashi yana shiga tafarkin burin aure? Daga cikin ma'auratan da muka yi hira da su waɗanda suka tsunduma, kaɗan ne suka yi niyyar yin bukukuwan aure masu fasali da aka buga a cikin shimfidar mujallu, kuma ba su sayi mafi girman zoben da ke buƙatar ajiyar watanni uku (ko fiye) ba. Sun tattauna dabarun su don rage farashi da adanawa sosai don ɗaukar matakin na gaba, kaɗan daga cikin abin da muka yi bayani dalla -dalla a nan.

Strategyaya daga cikin dabarun da kaɗan daga cikin ma'auratan da ke karatun kwaleji suka yi aiki shine su ɗauki ayyuka na biyu, musamman don taimakawa biyan bukukuwan aurensu da amarcin amarci. Kamar Martin da aka ambata a sama, Nathan da Andrea suna aiki kan gina ƙwai gida. "Zan fara yin hidima ko yin aikin mashaya, a zahiri, don yin wasu tsabar kuɗi waɗanda za mu iya ajiyewa mu adana don biyan kuɗi a kan gida da adana kuɗin kashe aure," in ji Nathan.

Kadan daga cikin ma’auratan mu sun ambaci yadda ‘yan uwa ke rufe wasu daga cikin kudin bikin auren su, kamar furanni, kek, ko ma rigar bikin aure, a matsayin kyautarsu. Da aka tambaye shi yadda suke biyan kudin bikin aure, Kevin ya ce, “Don haka, ina nufin mutane ne kawai masu aikin sa kai don biyan kaya. Ina kamar, 'Yayi!' "Amy, saurayinsa, ya yarda," Don haka mutane da yawa suna yin abubuwa irin wannan don kyautar su ta bikin aure, wanda ya taimaka sosai. " Wasu kuma sun zaɓi yin biki mai sauƙi tare da 'yan uwa da abokai kaɗan. Janelle ta bayyana yadda take son bikinta ya zama ƙaramin maɓalli, ko a cikin kalmomin ta, “ɗan ƙaramin biki. Ina nufin, na aro aro na na aure. Yana da da sauki. ”

Irin waɗannan zaɓuɓɓukan ba su da sauƙi, musamman a cikin al'adun da ke haɓaka "matrimania" ko haɓaka tsammanin abubuwan wasan kwaikwayo na bikin aure. Amma a cikin zamanin da albashi ya kasance madaidaiciya ga kowa sai waɗanda ke ƙarshen mafi girman adadin kuɗin shiga, shiga cikin hock don biyan aure ba shi da kyau. A ƙarshen ranar, ma'auratan da ke kashe $ 40 akan bikin aurensu ba su da ƙarancin aure (kuma suna iya samun haɗin gwiwa mafi nasara) a matsayin wanda ke kashe $ 40,000. Dangane da batun basussuka, maimakon dora wa mutane laifi don neman ilimi mai zurfi, muna ba da shawara a kara kusantar matsalar, kuma muna ba da shawarar cewa 'yan siyasar da ke nuna mahimmancin ƙimar iyali dole ne su magance matsalar bashin da ke fuskantar matasa na yau idan suna son aure. don ci gaba da zama ginshikin al'ummar mu. In ba haka ba, muna iya ganin ƙarancin mutane suna bayyana a gaban abokai da dangi yardarsu ta ɗaukar wani ya zama abokin aurensu bisa doka "don mafi kyau, mafi muni, ga wadata, ga matalauci."

Yaba

Dakatar da Latsa! Masu Kare Suna Farin Ciki

Dakatar da Latsa! Masu Kare Suna Farin Ciki

Tambayar madawwami akan wacce dabba ce mafi kyawun dabbar gida - kuliyoyi ko karnuka - yanzu za a iya am a u da bayanai: Karnuka una cin na ara ta ga hi; una a ma u u farin ciki. Akwai jerin jigogi ma...
Psychosis na bayan haihuwa: Abin da ba za ku sani ba

Psychosis na bayan haihuwa: Abin da ba za ku sani ba

Lokacin da yawancin mutane ke tunanin wanda ke da tabin hankali, tunanin mahaukaci mara iyaka yana zuwa zuciya. Amma yaya wannan yake? Yaya kuke tunanin mahaukaci zai bayyana kan a? hin kun gam u cewa...