Mawallafi: Eugene Taylor
Ranar Halitta: 10 Agusta 2021
Sabuntawa: 10 Yiwu 2024
Anonim
YADDA ZA KA MAGANCE MATSALA UPDATE KIN WHATSAPP CIKIN SAUKI
Video: YADDA ZA KA MAGANCE MATSALA UPDATE KIN WHATSAPP CIKIN SAUKI

Damuwa game da sabon coronavirus (COVID-19) da alama yana tashi sama tare da adadin wadanda aka ruwaito da mace-macen. A matsayin cibiyar cutar ta duniya, Amurkawa na iya jin damuwa da damuwa.

Da yawa daga cikin mu muna sane ko a cikin rashin sani muna tambayar kanmu: Men zan iya yi?

Har sai mun iya amsa wannan tambayar - aƙalla har zuwa wani mataki - na yi imanin amsar mu za ta so.

Daga shekarun da suka gabata na binciken da aka gudanar kan danniya, bincike guda ɗaya shine muke buƙata - sabili da haka neman - wani kamannin iko. Lokacin da wani abu kamar COVID-19 yazo tare wanda yake barazana da rashin tabbas, da yawa daga cikin mu suna fuskantar babban damuwa. Wani ɓangare na wannan shine saboda hankalinmu na sarrafawa ya rasa.


Kamar yadda na rubuta a baya a cikin shigarwar blog na da ake kira "Abin da za a yi Lokacin da ake cikin damuwa:"

"Akwai hanyoyi guda biyu na jimre wa damuwa. Na farko, jimrewa da mayar da hankali kan matsalolin ya shafi magance abubuwan da ke haifar da damuwa. Na biyu, jimrewa da mayar da hankali kan motsin rai ya ƙunshi magance mawuyacin motsin da ke haifar da hakan.

Bugu da ƙari, akwai banbanci da za a yi tsakanin guje wa jure wa jurewa da fuskantar fuskantar-kusantar juna. Lokacin da muka tsunduma cikin jimrewa, muna neman gujewa ko nisantar da kanmu daga matsalolin da ke haifar da damuwar mu ko mawuyacin motsin zuciyar da ke tattare da damuwa. Lokacin da muka shiga cikin juriya-da-kusantar juna, muna ƙoƙari mu magance matsalolinmu kuma mu yi aiki kai tsaye ta cikin mawuyacin hali.

Yawancin lokaci, bincike ya gano, jimrewa zai fi kyau idan muka yi amfani da cakuda matsalar da ke da kusanci da kuma jimrewa da mayar da hankali. Lokacin da muka guji ko ƙoƙarin nisantar da kanmu daga matsalar ko motsin rai mai wahala, ba ma yin hakan. ”


Waɗannan hanyoyin jimrewa suna ba da wasu hanyoyi don amsawa yanzu.

Za mu iya yin abin da za mu iya don zama ɓangaren mafita ba ɓangaren matsalar ba. Wannan ya haɗa da zama a gida gwargwadon iko, nisanta ƙafa 6 da keɓaɓɓun mutanen da ke wajen gidanmu, sanya abin rufe fuska lokacin da ke zama ƙafa 6 ba zai yiwu ba, taruwa a waje, guje wa wuraren taruwar cikin gida kamar mashaya, yin gwaji idan nuna alamun cutar ko bayan fallasa ga sananniyar shari'ar, ware kai lokacin rashin lafiya ko bayan kamuwa da wani mai cutar, da tari ko atishawa cikin ƙashin gwiwar mu. Za mu iya samar da tsari don taimaka wa waɗanda ke cikin haɗari don manyan alamu. Waɗannan sune madaidaitan shawarwarin da aka samo daga tushe da yawa. Suna taimakawa don ba mu wani ɗan iko.

Yawancinmu muna da halin rashin lafiya don gujewa ko nisantar kanmu daga matsaloli. A yayin barkewar cutar, mutane da yawa suna watsi da kwayar cutar a matsayin martani ga dissonance na hankali. Wadannan martani ba su da taimako. Rayuwarmu ta canza. Da jimawa da gaske muke sanya wannan cikin, mafi kyawun martanin mu.


Yana da mahimmanci a gare mu mu sami ingantattun bayanai na yanzu ba tare da ƙarin bayani ko son zuciya ba. Ina ciyar da ɗan lokaci kowace rana don neman bayanai daga ƙwararrun masana kimiyya ta hanyar ƙungiyoyin labarai masu martaba. Akwai ma'ana, kodayake, inda zan zana layi. Na daina daina kallon duk kafafen sada zumunta. Ni kuma ba na mai da hankali sosai ga 'yan siyasa ko shafuka masu tsattsauran ra'ayin siyasa a wannan lokacin ko dai - suna da hannun jari da yawa wajen juya abin da ke faruwa.

Duk wannan zai haifar da halayen daban -daban, gami da motsin rai daban -daban kamar damuwa, bakin ciki, da fushi. Ƙananan kulawa a cikin manyan kafofin watsa labarai an sadaukar da su ga yadda mutane ke jimrewa, kuma wataƙila wannan yana cikin dalilin da ya sa ƙasarmu ta yi rauni sosai wajen shawo kan cutar. Bugu da ƙari, neman nisanta gaba ɗaya ko nisantar da kanmu daga damuwa da motsin zuciyarmu galibi yana haifar da matsalolin nasa, kamar yadda lamarin yake lokacin da mutane ke shiga halayen jaraba don jin daɗi.

Zai zama mahimmanci a gare mu mu sami wasu dabaru waɗanda za su ba mu damar yin aiki ta hanyar motsin zuciyarmu game da wannan duka. Wasu ayyukan tallafawa da za mu iya aiwatarwa sun haɗa da motsa jiki, addu’a, zuzzurfan tunani, aikin jarida, da yin magana da aboki ko mai ba da lafiyar kwakwalwa. Ba wai kawai waɗannan dabarun gaba ɗaya suna inganta lafiyar motsin zuciyarmu ba, suna kuma inganta ingantaccen tsarin garkuwar jiki.

Kamar yadda na fada, wannan sabon yanayi ne, kuma wani ɓangare na abin da ke ɓarna shine ba mu san abin da za mu yi ba. Da tsammanin cutar ta daɗe na ɗan lokaci, kuma za mu ƙara ɓata lokaci a gida, ba tare da yawan mu'amalar zamantakewa ba, yana iya zama lokaci mai kyau don sake hango rayuwarmu ta yau da kullun. Ta yaya za mu ci gaba da kasancewa tare da dangi, abokai, abokan aiki, da al'ummomin da muke ciki? Me muke so mu yi tare da ƙara yawan lokacinmu a gida? Akwai sabbin damar? Menene za mu so mu yi lokacin da muka fara gundura ko jin mun ware? Ta yaya za mu kula da kanmu da masoyanmu? Ta yaya za mu ci gaba da aikinmu, tarbiyyar yara, da sauran nauyi? Rubuta wasu tunani game da ire -iren waɗannan tambayoyi na iya haifar da wasu haske.

A ƙarshe, kodayake wannan na iya zama da wahala, zai taimaka a dogara. Amince da kanka. Amince da jikinka. Amince da mutanen da ke kusa da ku. Yi imani cewa shugabanni za su yanke shawara mai kyau (kuma, in ba haka ba, sauran shugabannin za su tashi tsaye don yin hakan). Amince da tsarin kula da lafiya. Yi imani da cewa, komai abin da zai faru, za ku kasance lafiya. Yi imani cewa wannan lokacin cutar za ta ƙare.

Domin a ƙarshe zai yi.

Kuma, idan muka waiwaya baya shekaru da yawa daga yanzu, menene labarin da za mu so mu faɗi? Shin mun kasance cikin matsalar ko kuma wani ɓangare na mafita?

Abubuwan Ban Sha’Awa

Abin da kuke Bukatar Ku sani Game da Tsarin Halittar Hankali

Abin da kuke Bukatar Ku sani Game da Tsarin Halittar Hankali

"Ga kowace mat ala mai rikitarwa akwai am ar da ke bayyane, mai auƙi, kuma ba daidai ba." H. L. Mencken Muhawara ta yanayi/tarbiyya kan abubuwan da ke haifar da tabin hankali ba ta haifar da...
Abokai a Ƙananan Wurare: Gane Abota Mai Guba

Abokai a Ƙananan Wurare: Gane Abota Mai Guba

Guba na iya ka ancewa a cikin abota har ma a cikin alaƙar oyayya.A cikin alaƙa, mai ba da labari zai iya amfani da dabaru da yawa, gami da kunyatarwa, don kula da arrafawa.Ana buƙatar iyakokin mutum d...