Mawallafi: Robert Simon
Ranar Halitta: 22 Yuni 2021
Sabuntawa: 12 Yiwu 2024
Anonim
Accenture Possibilities Talk Series with Jay Parikh, Co-CEO at Lacework
Video: Accenture Possibilities Talk Series with Jay Parikh, Co-CEO at Lacework

Tare da iyaye da yawa yanzu suna gida tare da yara 24/7 saboda COVID-19, Ina samun buƙatun buƙatu masu yawa don neman taimako, musamman game da yadda za a zaɓi yaƙe-yaƙe da yaransu. Blog ɗin da ke ƙasa yana magance wannan batun sosai. Na rubuta shi kafin wannan bala'in amma na saba don yin nuni da wannan sabon gaskiyar. Ina fatan zai taimaka a wannan lokacin na musamman na damuwa lokacin da yara da yawa ke buƙatar buƙata fiye da kowane lokaci yayin da suke fafutukar fuskantar wannan babban canji a cikin ayyukansu na yau da kullun.

Wani ɗan shekara 5 ya ce ya fi kyau. Iyayensa sun nemi taimako jiya domin ya zama cikakken azzalumi tun lokacin da aka rufe makaranta. Kasancewa yaro mai ɗimbin ɗabi'a, yana dogaro da abubuwan yau da kullun. Sanin ainihin abin da ake tsammani zai sa duniya ta zama mai sauƙin sarrafawa. Yara suna yin waya ta wannan hanyar - kamar yadda yawancin ku suka sani! - musamman rufe makarantu ke yi. Don taimaka masa, iyayensa masu ban mamaki sun kirkiro jadawalin yau da kullun don ƙoƙarin sake ƙirƙirar makaranta gwargwadon iko. Amma ba zai taɓa zama daidai da makaranta ba, kamar yadda duk wanda ya taɓa samun yara ya sani.


Don haka, duk da ƙoƙarin iyayenshi, har yanzu yana fama, kuma ya sani. Yana mai da hankali sosai ga yadda yake ji - kyakkyawan sifa na yara masu hankali. Jiya, lokacin da iyayensa ke magana da shi game da yadda za su taimaka masa ya jimre da kyau, ya amsa: "Matsalar ita ce, na san makaranta fiye da yadda na san gida." Abin da dutse mai daraja. Wannan yaro yana da sani fiye da yawancin manya!

Lokaci ya yi da za a daina Zaɓin Yaƙinku: Kada Mu Yi Yaƙi da Yaranmu

Mahaifiyar ɗan ƙaramin ɗan shekara 4 ta kasance a cikin rukunin Facebook don iyayen yaran “masu ruhi” don neman jagora kan saita iyaka. Babban martanin da ta samu shine "zaɓi yaƙin ku." Tabbas, wannan tunanin ba sabon abu bane a gare ni, amma saboda wasu dalilai a wannan lokacin, ya ba ni ɗan hutu. Abin ya ba ni mamaki ƙwarai da gaske don magance matsalar yadda za a magance buƙatun ɗan ƙaramin yaro da ba safai ba kuma sau da yawa a cikin wannan hanyar gwagwarmaya.


Manufar "zaɓin fadace -fadace" yana sanya iyaye cikin tunanin kare kai - cewa kuna cikin faɗa. Wannan yana haifar da kusanci waɗannan lokutan lokacin da yaranku ke yin daidai abin da DNA ɗinsu ya umarce su da yi - mai ba da shawara ga wani abu da suke so ko ƙi yin aiki tare da iyaka - tare da farautar ku. Wannan yanayin tunanin iyaye yana haifar da ainihin abin da kuke ƙoƙarin gujewa: gwagwarmayar iko.

Bugu da ƙari, "zaɓin yaƙe -yaƙe" yana nufin cewa kuna son yin biyayya ga buƙatun ɗanku ko rashin biyayya saboda yaƙe -yaƙe da yawa ne a gare ku ko yaranku. A aikace, abin da wannan ke nufi shi ne cewa kuna kafa ƙwaƙƙwafi wanda ɗanku zai koya cewa idan ta matsa sosai, a ƙarshe za ta gajiyar da ku kuma ta sami hanya. An tabbatar da wannan dabarar mai amfani kuma an dogara da ita don amfani nan gaba, wanda kawai ke ƙara ƙarfin gwagwarmaya. Hakanan yana barin yawancin iyaye suna jin haushi da bacin rai ga yaransu saboda tura su zuwa iyaka da tilasta musu shiga kogo lokacin da da gaske basa so.


Ba ku son yin tafiya a kan ƙusoshin ƙwai, kuna zaune cikin fargabar kafa iyakokin da kuke tsammanin yana da mahimmanci, saboda kuna jin tsoron tashin hankalin da zai iya faruwa. Kuma ba kyakkyawan ra'ayi ba ne ku ba da kan iyakokin da kuke tsammanin suna da mahimmanci da lafiya ga ɗanku - hakika, shi ya sa yara ke da iyaye! Misali, yarda da buƙatar ta 10 don wani shirin TV saboda yaronku yana aiki da jijiyar ku ta ƙarshe; barin ɗanka ya zauna na ƙarin mintuna 30 don jinkirta gwagwarmayar baccin da ba makawa; ko ba wa ɗanku wani kuki don abun ciye -ciye lokacin da ya riga ya sami kayan zaki da yawa kuma da gaske kuna son ya sami 'ya'yan itace maimakon.

Ba batun zaɓen yaƙe -yaƙen ku bane, zaɓin iyakokin da kuke ganin sun fi dacewa ga yaranku da aiwatar da su cikin nutsuwa da ƙauna, duk da rashin jin daɗin ɗanku na rashin samun hanyarsa koyaushe.

Wannan ba yana nufin cewa ba ku da sassauƙa. A zahiri, yayin wannan bala'in, zai zama larura don dacewa da sabon gaskiyar ku. Kuna iya yanke shawarar ba da damar ƙarin lokacin allo da ƙarin littattafai da yawa kafin kwanciya tunda ranar ba ta yi sauri fiye da yadda aka saba ba. Babban mahimmanci shine cewa kuna yanke shawara kan wannan shirin. Ba ku yin hakan ne sakamakon zanga -zangar da yaronku ya yi. (Kun ce lokacin TV ya ƙare, ɗanku ya jefa wani ɓarna mai ɓarna, kun canza tunaninku kuma ku ba da damar ƙarin TV.) Wannan ƙarfin yana haifar da ƙarin, ba kaɗan ba, tashin hankali, yayin da yaronku ke koyon cewa meltdowns dabarun tasiri ne don samun abin da yake so.

Don haka, yi tunani a gaba game da abin da sabbin dokokin ku za su kasance, la'akari da yanayin da ake ciki yanzu, sannan ku manne da su. Lokacin da ɗanka ya nuna rashin amincewa, amince da rashin jin daɗin ta da mulkin ku kuma ci gaba. Babu wani dalilin da zai sa a yi fushi da ita saboda samun wahala tare da iyaka. "Ee, muna ba da damar ƙarin lokacin allo a cikin sati yayin da makaranta ke rufe kuma momy da baba suna buƙatar yin aiki. Amma ba za ku iya kallon bidiyo duk rana ba. Lokaci ya ƙare. taimaka muku samun wani abin yi. " Abin da ba ku so ku yi shi ne kogo saboda yaronku ya jefi haushi sannan ya yi fushi da ita don ta sa rayuwarku ta zama matsi.

A cikin yanayin da yaranku ke yin roƙo mai ƙarfi - wanda za a sami da yawa - shiga cikin al'adar amincewa da ita sannan kuma ba da lokaci don yin tunani game da shi kafin yanke shawara. "Na san kuna son yin burodi tare tare. Ni ma ina son shi. Bari in yi tunani ko muna da lokacin yin hakan a yau." Sanya mai ƙidayar lokaci na minti ɗaya - don taimaka wa ɗanka ya jira kuma don tabbatar ka yi tunani kafin ka amsa. Sannan ka bashi amsarka. Wannan yana hana yin aiki. Idan kun yanke shawarar cewa aikin zai yiwu, to ku sanar da yaron ku cewa zaku iya yin hakan tare a yau. Idan kun yanke shawara cewa ba rana ce mai kyau don yin burodi ba, to ku sanar da shi cewa kun yi tunani game da buƙatarsa ​​amma hakan ba zai yiwu ba. Da kyau, zaku sanar da shi lokacin da zaku sami lokacin yin wannan tare a nan gaba.

Yana da mahimmanci ku sanar da yaran ku cewa koyaushe zaku ɗauki buƙatun su da mahimmanci. Wani lokaci zai zama "eh" amma wasu lokuta yana iya zama "a'a." Misali, a daren da kuka yanke shawarar cewa akwai lokaci don wasu ƙarin littattafai kafin fitowar fitilu, ku bayyana a sarari cewa wannan lamari ne na wannan daren. Wasu dare ba zai yiwu ba.Kada ku yi tsammanin, duk da haka, wannan shiri zai hana tashin hankali a daren da kuka ce "a'a" don ƙarin littattafai. Kasance cikin nutsuwa kuma ci gaba: "Na sani, kun yi baƙin ciki cewa ba za mu iya samun ƙarin littattafan yau da dare ba. Mun sami farkon farawa a lokacin kwanciya don haka kawai muna da lokacin labarai biyu." Yaronku zai tsira daga bacin rai, wanda a ƙarshe yana gina sassaucin ra'ayi don daidaitawa lokacin da abubuwa ba su tafi daidai yadda take tsammani ko so ba.

Yana ɗaukar biyu don yin yaƙi. Yaronku na iya ƙoƙarin jawo ku cikin gwagwarmaya, amma ba lallai ne ku shiga cikin yaƙin da ba shi da kyau a gare ku ko yaranku. Kasancewa da tabbaci game da iyakokin da kuke kafawa da ci gaba da ƙauna yayin aiwatar da su zai sa dole ne ku "zaɓi yaƙe -yaƙe".

Wallafa Labarai

Kamun kai: 7 Nasihu Na Ilimin Zuciya Don Inganta Shi

Kamun kai: 7 Nasihu Na Ilimin Zuciya Don Inganta Shi

Kamun kai yana ɗaya daga cikin mahimman dabarun tunani: ba wai kawai halinmu bane wanda muka yi fice don haɓaka hi fiye da auran dabbobin; Bugu da ƙari, yana ba mu damar fifita burin dogon lokaci a ka...
Dyslexia: Jagororin Tsoma Kai na 10 Ga Malamai

Dyslexia: Jagororin Tsoma Kai na 10 Ga Malamai

Dy lexia ya zama ɗayan cututtukan da aka fi ganowa a cikin yawan yara a cikin 'yan hekarun nan. Kodayake yana da rikitarwa o ai don gano ainihin adadin yaduwa aboda mat alar don tabbatar da ingant...