Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 2 Afrilu 2021
Sabuntawa: 16 Yiwu 2024
Anonim
Relationship Skills Quickstart Guide for Improving Relationships
Video: Relationship Skills Quickstart Guide for Improving Relationships

Wata faɗuwa ce game da lokacin Maris na Mata na 2016 wanda ya nisanta ni da kwalliya ta ruwan hoda. Na san a lokacin cewa na shiga cikin zanga -zangar adawa ta ƙarshe. Kodayake mai bi sau ɗaya shine motsi "a-gida"-bincike kan ɓacin rai, kaɗaici, da manyan bayanai daga tarurrukan Gerontological Society of America, wanda na bi na wasu shekaru yanzu, ya tilasta ni in sake tunani. An gudanar da taron shekara -shekara na 18 a Boston a wannan watan. Tare da bincike daga yankuna daban -daban, sun ba da rahoto kan sabon binciken kimiyya da hanyoyin inganta tsufa lafiya. Ƙungiyar Gerontological Society of America.

Ya zo a lokacin da nake jin ƙalubale kuma ina maraba da ra'ayoyinsu da kuzarinsu. Duk da kiran da na yi na “tsufa a wurin marmaro na samari” a cikin wata kasida da ta gabata, bayan faɗuwar Mata ta Maris, zaɓin na ya kasance mai iyaka: Shiga tare da yara ko ƙaura zuwa rayuwa mai taimako - wanda na ɗauki kaina a matsayin ƙarami. Duk da haka, bayan karatun sake Kasancewar Mutuwa ta Atul Gawande, M.D., na fara kirga albarkar da na yi kuma na yi zabi.


Dokta Gawande, a New Yorker marubucin ma’aikaci, kuma likita mai daɗewa a Brigham da Asibitin Mata a Boston, ya nuna cewa za mu iya jin daɗin lokacin kirkirar da ke cike da ma'ana da kuzari ko da a cikin shekarunmu na gaba.

Kamar yadda masu nazari da yawa suka nuna, aikin Gawande da alama yana ƙyale mutane su yi rayuwa mai ma’ana kuma su tsara labarin rayuwar su. Duk da yake ana taimakawa rayuwar rayuwa wani lokaci gidan ritaya, hakika, ga mutanen da shekarunsu suka kai 60, 70, da sama, yana iya zama wuri don fara sabon kasada. Idan Carl Gustav Jung, wanda aka haife shi a 1875, ya nade cikin cikakken ritaya, wataƙila bai rubuta ɗayan manyan ayyukansa ba, Tunawa, Mafarkai, Tunani a shekarar 1962.

Wataƙila littafi ba zai kasance a nan gaba ba, amma rayuwa mai taimako na iya zama mafarin sabon ƙwarewar rayuwa. Tsoffin abokan aiki kusan kishi suna kwatanta zaɓin raina da The MacDowell Colony a Peterborough, New Hampshire. A can ana raya marubuta da masu zane -zane yayin da galibi suna kammala aikin ci gaba.


Tarihin Iyali

Faɗuwa kamar yadda na yi gefe da ni, amma kuma na shirya shirin tattara duk ginshiƙan da aka buga game da kakannina da sanya su cikin littafi ga jikokina. Kuma hakika, tare da ɗan littafin ɗan littafin hoto, wanda ɗayan 'yan uwana suka yi, da lokacin yin rubutu ba tare da katsewa ba, Kisses na Italiya : Hikimar Kakata, yanzu yana tare da Bordighera Press a Birnin New York.

Ga mutanen da ke sha'awar abubuwan tunawa, akwai sabon bincike mai ban sha'awa daga Cibiyar Kiwon Lafiya ta Jami'ar Hamburg-Eppendorf. Kamar yadda aka ruwaito a Bincike da ɗabi'a da Kulawa da Ilimin Aiki da Ayyuka, har ma da abubuwan da ba a ji daɗi ba za a iya canza su ta hanyar gyarawa da sake rubuta su: Yadda ake Tasirin Tunawa da Farin Ciki da Shirya Baƙi (tare da nassoshi.)

Aiki

Kafin tasha ta ƙarshe, yawancin mu suna da ɗimbin buri, buri da mafarkai, ko jerin guga. Yawancin mutane ba sa son yin tunani game da tasha ta ƙarshe. Koyaya, aikin karatun digiri na biyu ya taimaka mana mu fuskanci fuska da mutuwa. An dora mana alhakin rubuta tarihin mutuwarmu. Hanya ce ta duba maƙasudin mu kuma ƙayyade yadda muke son a tuna da mu. Rubuta ɗaya a yau sannan ka tambayi kanka: "Shin wannan shine abin da zan so labarin rayuwata ya faɗi?" Kuma idan ba haka bane, to tambaya, "Menene ya ɓace? Me nake fatan cim ma?"


Wata abokiyar aikin kammala karatun digiri ta ce tana son zama likita. Wani ya yi mata tsawa yana cewa, "Za ku cika shekaru 50 lokacin da kuka zama mazaunin." Ta yi tunani na minti ɗaya kuma ta amsa, "Zan kasance 50 ko ta yaya." Kuma ta yi rajista a makarantar likitanci.

Copyright 2018 Rita Watson

Labarai A Gare Ku

Bakin Ciki vs Bakin Ciki

Bakin Ciki vs Bakin Ciki

Bugu da ƙari, ƙwarewar kaina ta burge ni da ƙarfin rauni na ɗaukar komai. Ku an kowane bangare na rayuwata an canza hi ta hanyoyi ma u raɗaɗi - daga yadda nake cin abinci har zuwa yadda nake barci, za...
Jin Blah a 2021? Yadda Ake Ƙarfafa Halinka A Wannan Shekara

Jin Blah a 2021? Yadda Ake Ƙarfafa Halinka A Wannan Shekara

Yanzu ne Janairu 2021. Da yawa daga cikin mu un yi t ammanin zai zama lokaci don abon farawa, tare da 2020 an manta da hi! Amma abin da nake ji daga aikina a mat ayin memba na baiwa da mai ba da hawar...