Mawallafi: Judy Howell
Ranar Halitta: 4 Yuli 2021
Sabuntawa: 13 Yiwu 2024
Anonim
Do you have a milk carton? Make this easy gift - DIY
Video: Do you have a milk carton? Make this easy gift - DIY

Wadatacce

Mahimman bayanai

  • Yawancin mu ba sa rayuwa kamar lokacin mu yana da iyaka, sabili da haka muna ɓata shi da yawa.
  • Hanyoyin yin amfani da lokaci mafi kyau sun haɗa da ayyana abin da ke da mahimmanci da yin abubuwa akai -akai a waje da yadda aka saba.
  • Mayar da hankali kan lokaci sosai zai iya taimakawa bayyanar da kyaututtukan da ke cikin kowane lokaci.

Lokaci. Ba zai iya fadada ko kwangila ba. Kuna samun adadin daidai kowace rana. Ana iya hasashen sa, tare da lokutan da aka tsara don fitowar rana da faɗuwar rana. Kuna iya saita agogo baya sannan gaba, dangane da inda kuke zama, sau biyu a shekara. Ma'anar ita ce, lokaci yana ɗaya daga cikin abubuwan da ake iya faɗi a rayuwa, kuma shine babban mai daidaitawa. Babu wanda ke samun ƙarin a cikin yini fiye da kowa; komai yawan kuɗi ko tasirin ku, iri ɗaya ne ga kowa.


Batun shine abin da kuka zaɓi yi tare da lokacin. Kuma ta yaya - tunanin kuna iya samun fiye da abin da kuke samu a duk rayuwar ku - kuna iya zaɓar ɓata shi da yawa. Me za ku yi idan wani ya ba ku $ 86,400 a matsayin kyauta? Shin za ku yi dogon tunani da tunani game da yadda za ku yi amfani da wannan kuɗin, kuma menene nishaɗi ko muhimman abubuwa da za ku yi da su? Wannan shine adadin sakan da ake ba mu kowace rana. Amma kuna tashi da safe kuna tunanin menene mahimman abubuwa masu mahimmanci da zaku yi da kowane sakan? Mutane ƙalilan ne suke yi.

Lokaci yana da daraja

Idan kun taɓa samun wani kusa da ku, aboki ko ƙaunatacce, wanda aka yi masa wahalar ganewa, kun san banbanci mai ban mamaki lokacin da mutum ya fahimci wataƙila ba su da adadin lokacin da suke ƙidaya a cikin wannan rayuwar. Ba zato ba tsammani, lokaci yana da mahimmanci, kuma yin amfani da shi ya zama tilas.

Yawancin mutane ba sa rayuwa kamar lokaci mai daraja. Suna rayuwa kamar gobe wata rana ce, don haka za su kai ga duk abin da ya shafe su, to. Kowane minti, kowane awa, da kowace rana abu ne mai mahimmanci, kuma yana iya zama lokaci don ku yi la’akari da yadda kuke amfani da abin da aka ba ku.


Rayuwa tana aiki. Iyalai suna nema. Aiki yana da tsawo kuma wani lokacin yana da wuyar gaske. Kuna iya gaji da lokacin da kuka gama ranar aikinku, ku sa yaranku su kwanta, kuma ku amsa wasu abokan hulɗa na sirri. Wataƙila kun gaji kuma kada ku yi amfani da lokacin da aka ba ku, kuna tunanin ba shi da iyaka ko ta yaya, to menene amfanin hakan?

Hanyoyi guda shida don cin moriyar lokacin ku

Fara tunanin “kyautar” ku na daƙiƙa 86,400 kowace rana. Yi amfani da su cikin hikima kowace rana. Ga abin da zaku iya yi, musamman idan kuna aiki kuma da alama lokaci ya ɓace:

  1. Ƙayyade abin da kuka damu da shi. Dole ne ku yi rayuwa, ku biya kuɗaɗen biyan kuɗi, ku kula da danginku ko abokan da kuke buƙata, ku gama takarda saboda aji kuma ku dafa abincinku. Akwai wasu abubuwan da ba za a iya tattaunawa da su ba, amma yayin da kuke yin duk waɗannan abubuwan "dole-ku", la'akari da abin da kuke damu. Kuna so ku more tsarin? Kuna so ku inganta kanku? Kuna so ku koyi sabon abu? Shin kuna son samun fahimta ko amfani da lokacin da kuke yin waɗannan abubuwan don tuntuɓar kan ku? Ma'anar ita ce kowane aiki a rayuwa yana ba ku dama don ma'ana mai zurfi idan kun fara kafa abin da kuke so ya kasance.
  2. Yi wani abu da ke rushe rhythm na yau da kullun (wani lokacin ana ɗaukar "monotony"). Kira abokin da ba ku yi magana da shi ba cikin ɗan lokaci. Yi yawo a wani wuri mai daɗi. Shirya tafiya ko da ba za ku ɗauki ɗan lokaci ba. Kalli hotunan wuri ko mutanen da ke faranta muku rai. Rushe al'amuran ku na yau da kullun yana cire kwakwalwar ku daga yanayin rote kuma yana taimaka muku sake tunani.
  3. Yi abubuwa da hankali. Ku ci a hankali. Ji daɗin ɗanɗano da ƙanshin abincinku. Yi tafiya a hankali kuma ku kula da yanayin ƙasa ƙarƙashin ƙafafunku ko iskar fata. Yi hankali lokacin da kake magana. Saurara da kyau lokacin da wasu ke magana da kai. Yi sannu a hankali sau da yawa a cikin yini don yin hankali da kula da abin da ke faruwa a kusa da ku.
  4. Tsaya kuma sane da numfashi sau da yawa cikin yini. Deepauki numfashi mai zurfi ta cikin hancin ku, fitar da iska mai daɗi ta bakin ku. Kasance tare da numfashin ku. Mayar da hankali akan mu'ujiza cewa numfashi shine. Ba lallai ne ku yi tunani game da shi ba, amma duk da haka yana ci gaba da tafiya gabaɗaya cikin yini. Sanya hankalinka akansa.
  5. Zama mai tanadi. Idan lokaci ya kuɓuce muku, fara sanin abin da kuke amfani da shi da abin da kuka aikata. Idan kun kasance "eh" mutumin da ya yarda ya ɗauki fiye da yadda ya kamata, yi la'akari da cewa "a'a." Idan kun yi, ku rushe abin da ake buƙata zuwa ƙananan ayyuka masu hankali don ku sami ci gaba mai ƙaruwa maimakon gaggawa don samun wani abu Sanya abubuwa akan kalanda. Shirya don tsarawa.
  6. Kasance tare da kalandar ku. Shirya "lokacin ni," "lokacin tunani," da "lokacin tsara lokaci." Kada kuyi tsammanin wannan zai buɗe a zahiri. Ka kasance da niyya har sai ta fi maka kyau.

Kasancewa mai hankali da sanin yakamata game da lokacin ku zai taimaka muku ku mai da hankali sosai akan shi kuma ku sami kyaututtukan a duk lokacin da aka ba ku.


M

Koyi Yadda Ake Yin Hikima Mai Kyau

Koyi Yadda Ake Yin Hikima Mai Kyau

A mat ayina na ƙwararren ma anin ilimin ƙwaƙwalwa ina yin ujada ga babban abin da nake tunani: Ina bin albarkar zama likita ga ɗaya. Koyaya, a hekaru a hirin, lokacin da muryar ciki mara ƙarfi ta gaya...
Shin Farin Ciki Yana Ragewa Da Shekaru?

Shin Farin Ciki Yana Ragewa Da Shekaru?

hin mutane una farin ciki a hekaru 20 fiye da yadda za u ka ance hekaru 70? Wannan hi ne mayar da hankali ga abon binciken da aka buga a mujallar Ilimin Kimiyya . Binciken ya nuna yiwuwar am ar ita c...