Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 6 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuni 2024
Anonim
Hanyoyi 52 don Nuna Ina Son Ku: Daidaita Bambance -bambance - Ba
Hanyoyi 52 don Nuna Ina Son Ku: Daidaita Bambance -bambance - Ba

Babban ƙalubale a cikin duk alaƙar soyayya ta kusa tana cikin yarda, girmamawa, da godiya bambance -bambance tsakanin mutane biyu. Duk irin kamannin da kuke iya ganin kan ku, akwai yuwuwar ɓangaren ɓangaren sihirin da kuke rabawa abin jan hankali ne ga waɗannan bambance -bambancen. Art da Elaine Aron sun kira wannan jan hankali "ka'idar faɗaɗa kai." Mahimmin ra'ayi shine cewa ana kusantar da mu ga wasu da muke sha'awar wanda bambance -bambancen su ya dace da namu, kuma wannan jan hankali na iya yin fure cikin ƙauna yayin da mutane biyu ke koyo da haɓaka daga kasancewa kusa da juna.

Duk da haka, bambance -bambancen da ke kunna wutar suna iya kawo buƙatun nasu. A wannan makon na yi tambaya: Waɗanne ne mafi yawan bambance -bambancen da ke da mahimmanci kuma waɗanne hanyoyi ake bi don magance su?


Menene wasu bambance -bambance tsakanin masoya waɗanda zasu iya ƙalubalance mu:

  • Ƙuntatawa. An haife mu duka tare da yuwuwar girma a hanyoyi da yawa, amma wasu abubuwan halitta ko yanayin ɗabi'a suna tilasta yiwuwar. A wannan lokacin, namiji har yanzu ba zai iya haihuwa ko shayar da jariri ba. Mutumin da aka haifa da takamaiman lalacewar kwakwalwa ga kwakwalwa wanda ke shafar tsinkaye na sarari na iya zama da wahala a taɓa zaɓar madaidaicin akwati don abubuwan da suka ragu. Yin waƙa a kan maɓalli yana da wuya ga wasu fiye da wasu; Haɗuwa mai zurfi tana shafar wasu mutane kuma tana burgewa kuma tana ƙarfafa wasu.
  • Abubuwan da ake so. Kodayake ƙarin sani game da kusan komai yana shafar abubuwan da muke so, yana jan hankalin su don girma a cikin jan hankali ko mara kyau, mutum ɗaya na iya fifita tafiya koyaushe don kasada yayin da ɗayan zai fi son tafiya don gamsuwa. Dukansu biyu na iya samun yanayin da suka fi so ya dawo - amma tafiye -tafiye da kansu na iya zama daban.
  • Bukatun. Dukanmu muna raba buƙatun halittu na asali amma adadin abinci, bacci, da ayyukan da kowannen mu ke buƙata na iya bambanta. Bambancin yanayi na iya haifar da mutum ɗaya don buƙatar ƙarin tsari da ayyukan yau da kullun kuma wani ya zama mai sassauƙa. Bugu da ƙari, bambance -bambance a cikin ƙarar circadian na iya yin alaƙa tsakanin mutumin “safiya” da mujiya na dare.
  • Yana so. Bayan bukatunmu, muna da buƙatu, waɗancan burin da muke tsammanin na iya kawo mana abin da muke so. Lokacin da mutum yana son ta'aziyya wani kuma yana son tashin hankali, masauki yana da mahimmanci. Yana da wuya a hau kan dutse ɗauke da katifa da matashin gashin fuka -fukan a bayanku.
  • Nisan da ake so. Cikakken matsayi za a sadaukar da kan batun "nesa" da ake so, amma a yau, a cikin mahallin bambance -bambancen da ke buƙatar masauki, bari kawai mu ce mutane sun bambanta gwargwadon hulɗar jiki, tausayawa da ta hankali da suka sami daɗi, kyawawa, ko, wani lokacin, yin barazana. Sau da yawa abin da ke jin daɗi da kulawa ga mutum ɗaya na iya jin shaƙawa ga wani.

Ta yaya za mu magance waɗannan bambance -bambancen?


  • Tambayi "nawa yake da mahimmanci?" Wani lokaci mutum ɗaya yana kula da ƙima kuma ɗayan ba komai. Ina da ƙarancin abinci fiye da mijina, amma ina da fifiko da yawa a cikin fina -finan da nake son kallo. Kowannen mu yana farin ciki yawanci - kodayake ba koyaushe ba - mu yarda da fifikon ɗayan, kawai saboda zaɓin yana da mahimmanci ga ɗayan.
  • Yi zaɓin hankali. Ginshiƙi na kusanci, yin zaɓin hankali yana gayyatar mutane biyu don bincika abin da suke samu da abin da suka rasa a cikin yanke shawara. Kodayake wannan na iya yin sauti sosai "ma'amala" kuma don haka ba a cikin dangantaka ta soyayya wacce ta dogara da "ƙimar iyali" (watau, mutanen da abin ya shafa za su kula da juna kuma ana tsammanin rashin daidaiton da ba makawa), sani na iya ba da damar mutane biyu su gani ra'ayin juna. Sannan za su iya nemo hanyoyin kirkira don magance bambanci. Bi da bi? Yi la'akari da matsi na waje? Yi nazarin babban darajar da aka raba kuma sami hanyar da ta dace da ita? A gare ni, farashi da dogaro da batun launi a cikin mota. Dauda ya damu da injin, ƙirar kuma, i, launi ma amma ni da ni ba koyaushe muke fifita da iri daya launi. Idan muka zama dangin mota ɗaya, za mu buƙaci mu yarda kan abubuwan da suka fi muhimmanci!
  • Yin rangwame. Wani labarin New York Times na kwanan nan ya nuna rashin amincewa da ra'ayin Uwa a matsayin "sadaukarwa". Maimakon haka, Karen Rinaldi ya tsara shi - kuma ya dandana shi - a matsayin son kai, gata. Hakanan gaskiya ne ga alaƙar soyayya ta kusa. Kyauta ce. Samun damar tallafa wa ƙaunatacce ta hanyar ware so da abubuwan da ake so (amma ba buƙatu ba) na iya zama lada a cikin kansa, yana ba mu damar yin aikin ruhaniya na karimci. Maɓalli shine tabbatar da cewa hanyoyin da ake bi don biyan bukatun mutum koyaushe ana kiyaye su kuma ana iya kiyaye su a cikin alaƙar.
  • Rarrabe tsakanin bayarwa, bada kai, da kuma daina. Waɗannan zaɓuɓɓukan ba ɗaya suke ba. "Bayarwa" yana haifar da irin wannan jin daɗin karimci wanda ke haɓaka ruhun. "Bayarwa" na iya jin kamar wata hanya ce ta motsawa a filin wasa wanda a ƙarshe yana jin matakin. "Barin" ba kasafai yake taimaka wa kowa ba kuma yana iya haifar da bacin rai, yana ciyar da ɓarna. Yin watsi da alhakin ku don tabbatar da cewa an magance buƙatunku na asali baya ƙarewa da kyau. Sakamakon dogaro ya kusan tabbatar da haifar da rashin jituwa a dukkan bangarorin biyu.

Me yasa sauyawa yana nuna ƙauna?


  • Masauki ya yarda da gaskiyar rabuwa kazalika da haɗi. Kamar yadda mutane biyu sabbin soyayya za su so su ji cewa madubin juna ne, sun fi yawa. Ci gaba da bambance -bambancen da ke ƙara ƙanshi a lokacin su tare yana cikin zuciyar umarnin Aron don kiyaye soyayyar soyayya.
  • Ya ba da damar ma'auratan da kansu su zama wani abin da ya cancanci fifiko. A cikin sakon da ya gabata, Gane Dangantakar, Na rubuta game da mahimmancin yarda cewa akwai "mu" da "ni" da "ku". Ma’auratan da kansu suna buƙatar abinci mai gina jiki kuma, daga lokaci zuwa lokaci, buƙatun sirri suna buƙatar koma baya don kiyaye amincin ma'auratan.

Shin akwai lokutan da kuka bar wani abu mai mahimmanci a gare ku don biyan buƙatu ko buƙatun ƙaunataccenku? Yaya abin ya kasance a gare ku? Yaya wannan ya ji ga ƙaunataccen ku? Shin halinka ya kafa abin ƙira - fata - cewa koyaushe za ku ba da amsa iri ɗaya? Shin za ku iya tattaunawa a bayyane? Idan kun ji an hana ku haƙƙi, shin kun sami damar komawa kan ƙungiya ɗaya?

Hakkin mallaka na 2017 Roni Beth Tower

Ziyarci ni a miraatmidlife.com

Tabbatar Karantawa

FDA ta Amince da Wasan Bidiyo azaman Jiyya na ADHD

FDA ta Amince da Wasan Bidiyo azaman Jiyya na ADHD

hekaru da yawa, ma u bincike un bincika yuwuwar fa'idodin wa annin bidiyo, daga horar da likitocin tiyata, zuwa gane "labaran karya," don hanzarta murmurewa mara a lafiya na bugun jini....
Sarrafa Fushi: Tukwici, Dabaru, da Kayan aiki

Sarrafa Fushi: Tukwici, Dabaru, da Kayan aiki

Fu hi fu hi ne mai ƙarfi mara kyau wanda ke hirya mu don yin faɗa ko fu kantar abokan gabanmu. Kodayake al'ada ce don jin hau hi a wa u lokuta, yawan nuna fu hi ko danne hi na iya yin illa ga dang...